Hỏi-Đáp Máy tính đơ

Amuro Touro

Học sinh
Thành viên
8 Tháng mười 2020
29
55
31
18
Tiền Giang
Big Hit Entertaiment
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người có ai xài Bkav để diệt virus không ạ?
Nếu có thì có hay gặp trường hợp đứng máy khi đang diệt không và dù đợi 10-15 phút vẫn đứng như thế, buộc phải tắt trực tiếp ảnh hưởng đến máy
Ai có gặp trường hợp này thì chia sẻ cách khắc phục ạ.
Em xin cảm ơn ạ

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Nếu có thì có hay gặp trường hợp đứng máy khi đang diệt không và dù đợi 10-15 phút vẫn đứng như thế, buộc phải tắt trực tiếp ảnh hưởng đến máy
Em xin cảm ơn ạ
Nếu máy tính của em là Windows 10 thì anh khuyên nên dùng Windows Security (Windows Defender) là đủ rồi :D
Bkav nếu là bản free thì em nên cân nhắc dùng các phần mềm diệt virus của các hãng khác, cũng free luôn nếu em không tin tưởng hàng Microsoft cho lắm =)))

• Like
Reactions: nguyen van ut

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
19
Bình Định
Trường THPT Nguyễn Hồng Đạo
Em xin cảm ơn ạ
Tùy trường hợp có khi phần mềm diệt virus không hiệu quả khi chạy thì gây ra hiện tượng này
Còn không thì tại bật nhiều trình duyệt hoặc phần mềm cùng 1 lúc khiến máy không xử lí kịp
Nên bạn hãy cân nhắc xem xét trước khi chạy phần mềm diệt virus nha:D:D

Chiii Gà

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng bảy 2021
26
77
16
21
Tuyên Quang
Thái Hoà
Em xin cảm ơn ạ
Mình khuyên thật lòng là gỡ BKAV ngay đi nhé, còn lý do tại sao thì ở đây không tiện nói, bạn có thể tìm trên Google là ra ngay.
Thay vào đó thì chỉ cần sử dụng Windows Defender mặc định là đủ đối với người dùng phổ thông rồi

Top Bottom