Tâm sự Máy điện thoại có vấn đề

0945618123

Học sinh
Thành viên
16 Tháng ba 2020
99
28
26

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Cho em hỏi máy điện thoại của em sạc pin nó lâu lên lắm nhưng khi sử dụng thì lại rất nhanh hao pin ạ, làm cách nào để khắc phục ạ, mình bật chế độ tiết kiệm pin hay sao ạ ?
Bạn bật chế độ tiết kiệm pin cũng được. Bạn nên xóa những app không cần thiết trong điện thoại cho đỡ tốn dung lượng cũng như pin. Còn lúc sạc, bạn muốn mau vào pin thì để điện thoại ở chế độ máy bay là nhanh lắm.

dmv gamer

Trùm vi phạm
Thành viên
25 Tháng mười hai 2019
249
329
76
Hà Nội
THCS Chương Dương
Cho em hỏi máy điện thoại của em sạc pin nó lâu lên lắm nhưng khi sử dụng thì lại rất nhanh hao pin ạ, làm cách nào để khắc phục ạ, mình bật chế độ tiết kiệm pin hay sao ạ ?
do máy bạn bị chai pin đó
do bạn sạc nhiều quá

Homaya Kino

Cựu TMod Sử
HV CLB Lịch sử
Thành viên
20 Tháng hai 2020
850
2,056
236
Hà Tĩnh
THCS Liên Hương
Máy bạn bị chai phin rồi
Bạn bật chế độ tiết kiệm pin cũng được. Bạn nên xóa những app không cần thiết trong điện thoại cho đỡ tốn dung lượng cũng như pin. Còn lúc sạc, bạn muốn mau vào pin thì để điện thoại ở chế độ máy bay là nhanh lắm.
Tắt nguồn sạc cũng nhanh lắm

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Cũng có thể là do máy bạn cạn dung lượng rồi ( tại bạn cài nhiều app quá nên nó hao pin đó ạ ) . Bật chế độ tiết kiệm pin cũng được hoặc bạn có thể giảm độ sáng màn hình ( cái này có hiệu quả lắm nha ).
Nếu vẫn không được thì bạn kiểm tra lại pin đi có thể nó có vấn đề.
~ Chúc pin điện thoại bạn mau khỏe ~

Top Bottom