Ngoại ngữ Mất gốc anh

namlun2k5uh@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
11 Tháng chín 2018
11
4
6
19
Hà Nội
THCS Vân Phúc
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đang là học sinh lớp 8,năm sau là ôn thi vào 10 mà lại thi theo kiểu mới nên em cần mọi người giúp đỡ em với ạ.
Em muốn thi vào THPT chuyên nên ôn ngay từ năm lớp 8, em bị mất gốc Anh, ai có thể giúp em nên có quá trình học ntn để lấy lại gốc được không ạ?
Em cảm ơn trước TvT

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

Nguyễn Quốc Sang

Banned
Banned
Thành viên
28 Tháng một 2018
622
797
144
Gia Lai
THCS Huỳnh Thúc Kháng
Em đang là học sinh lớp 8,năm sau là ôn thi vào 10 mà lại thi theo kiểu mới nên em cần mọi người giúp đỡ em với ạ.
Em muốn thi vào THPT chuyên nên ôn ngay từ năm lớp 8, em bị mất gốc Anh, ai có thể giúp em nên có quá trình học ntn để lấy lại gốc được không ạ?
Em cảm ơn trước TvT
1.Ôn hết quyển sách 8
2. Ôn vài ý chính quan trọng

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Em cảm ơn trước TvT
Học lại tiếng anh từ đầu là lấy lại gốc được nhé. Bạn không cần học thêm hay gì đâu, chỉ cần lên mạng kiếm mấy khóa học tiếng anh rồi 2-3 tiếng rảnh xài máy tính học là đủ à :)

ngochaad

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng sáu 2018
1,031
1,147
176
20
Thái Bình
THCS
Em cảm ơn trước TvT
mik nghĩ nếu bạn đã mất gốc thì nên học lại cơ bản từ đầu luôn ấy
bạn có thể lên trên mạng học hỏi thêm nha

• Like
Reactions: phuongdaitt1

Nguyễn Quốc Sang

Banned
Banned
Thành viên
28 Tháng một 2018
622
797
144
Gia Lai
THCS Huỳnh Thúc Kháng
mik nghĩ nếu bạn đã mất gốc thì nên học lại cơ bản từ đầu luôn ấy
bạn có thể lên trên mạng học hỏi thêm nha
vậy bạn chịu khó kiếm mấy web tienganh và học lại đi, mỗi ngày 1->3h là ok, siêng thì 5h, còn siêu nhân thì 24/24h là ok luôn

• Like
Reactions: anhchauuu

ĐứcHoàng2017

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng ba 2018
1,093
1,236
176
Hà Nội
Hocmai
Em cảm ơn trước TvT
Thế bạn có thuộc tất cẩ cấu trúc không hoặc thì vì mấy cái nầy rất là cần đấy

Nguyễn Thanh Minh

Học sinh mới
Thành viên
11 Tháng chín 2018
4
1
16
21
Quảng Trị
THPT - Bến Hải
Nếu vậy thì anh cần sắp xếp thời gian để học thêm hoặc tự học nhưng phải biết vận dụng vào đời sống cho có đam mê đê không chán nản với môn học này....hihihi

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Mở sách ra và học, học từ những cái căn bản nhất nhé cậu..
Đầu tiên là các thì. Học thuộc nó đi. Đồng thời giới hạn thời gian học, ví dụ: Dành ra một tuần đầu để học ba thì đầu tiên, cộng với làm bài tập để dễ nhớ hơn. Sau đó thì có thể đẩy nhanh tiến độ lên, một tuần học 3-4 thì, thì nào khó quá thì học kĩ và lâu hơn cũng được.
Sau khi học xong các thì cơ bản thì học sang từ vựng và ngữ pháp, đi từ cơ bản đến nâng cao. Vậy thôi :3
Chú ý không dẫn link ngoài nhé cậu...

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,033
694
Quảng Trị
THPT
Lấy lại nền tảng ngữ pháp đi bạn, rồi sau đó học cụm từ, từ vựng, luyện đề cho lên tay (đề thi học kì gì đó cũng được).
Cho bạn cuốn Ngữ pháp tiếng Anh - Mai Lan Hương nè, nếu có điều kiện thì bạn ra hiệu sách mua cho mới với lại tiện nha :D

namlun2k5uh@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
11 Tháng chín 2018
11
4
6
19
Hà Nội
THCS Vân Phúc
Lấy lại nền tảng ngữ pháp đi bạn, rồi sau đó học cụm từ, từ vựng, luyện đề cho lên tay (đề thi học kì gì đó cũng được).
Cho bạn cuốn Ngữ pháp tiếng Anh - Mai Lan Hương nè, nếu có điều kiện thì bạn ra hiệu sách mua cho mới với lại tiện nha :D
Em vừa tìm hiểu về cuốn ý hồi hè và mua rồi ạ, cảm ơn TMod

Top Bottom