♥MẠNG XÃ HỘI ẢO CYWORLD♥ Điểm đến mới cho các Blogger Việt ♥

G

galaxy186

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

♥MẠNG XÃ HỘI ẢO CYWORLD♥ Điểm đến mới cho

http://cyworld.vn/

Mời mọi người cùng khám phá một không gian mới trên net, mạng xã hội ảo Cyworld

Thế-giới-CyWorld là gì?

CyWorld nguồn gốc là một mạng xã hội cực kỳ phổ biến ở Hàn Quốc - đến mức mà người ta nói gần như ai ở đất nước này cũng có một tài khoản của CyWorld. 20 triệu người dùng (40% dân số). Cái tên CyWorld dịch sát nghĩa là "thế giới của những mối quan hệ" hoặc "thế giới mạng" ("Cy" có thể hiểu là "Cyber", nhưng đồng thời trong tiếng Hàn cũng phát âm giống với từ "mối quan hệ")

Ngôi nhà nhỏ của bạn ở CyWorld

Khác với các trang xã hội khác, thế giới của CyWorld là một thế giới giả lập "gần giống thật" - mỗi thành viên có một "căn nhà" riêng mà ở đó bạn có thể trang trí tùy thích. Bạn có thể ghé thăm nhà của các thành viên khác và bạn có thể thiết lập mối quan hệ với họ (những người này sẽ có thể vào "nhà" bạn chơi cũng như trao đổi thông tin), hoặc nếu thích thì thiết lập mối quan hệ hàng xóm - cho phép bạn biết được những gì đang diễn ra ở nhà của người bạn đó từ trong nhà của mình.

Những độc đáo cực kì hút teen!

Điểm độc đáo của CyWorld là ở mức độ tùy biến mà trang web cung cấp cho bạn cũng như mô hình kinh doanh độc đáo và cực kỳ "lời" của nó. Trong căn nhà của bạn có: tranh nền, nhạc, chuông gió, bàn, ghế, tủ và các vật dụng khác - và tất cả được mua với số điểm mà bạn có trong tài khoản (và bạn sẽ phải bỏ tiền thật ra mua những điểm này).

Mô hình này không có gì là lạ với thị trường châu Á và đã chứng tỏ sự thành công của nó trong các Game Online trước (mà ở đó bạn thường phải bỏ tiền thật để mua vũ khí dùng trong trò chơi) nhưng là hoàn toàn xa lạ với các công ty nước ngoài vốn chỉ dựa vào quảng cáo làm nguồn thu chính. Không chỉ việc bỏ tiền ra mua đồ để trang trí cho "căn nhà" của mình khiến người dùng gắn bó với nó, nó còn giúp tạo cảm giác được sở hữu và như đang sống trong thế giới thật.

Trong căn nhà của mình, bạn có thể viết nhật ký, lưu bút thậm chí cả…vẽ tranh, gửi ảnh - nói chung là đầy đủ những "phương tiện" để bạn có thể tự bộc lộ bản thân mình.

Những tương tác của Cyword

Một điểm thú vị khác mang đậm dấu ấn của CyWorld Việt Nam chính là những chủ đề mà họ khởi xướng trên trang chủ - cực kỳ sáng tạo, thân thuộc và thu hút - được thay đổi hàng tuần, gợi cảm hứng cho những lúc bạn đang không biết viết gì.

Nhóm CyWorld VN còn gây ấn tượng mạnh hơn nữa về mức độ chi tiết mà họ đã thực hiện: sau khi thiết lập xong tài khoản và thành phố bạn đang sống, đến lúc chọn trường, tớ thật ngạc nhiên khi thấy một danh sách rất đầy đủ những trường có ở Đà Nẵng. Kiểm tra những thành phố khác cũng thấy những danh sách chi tiết tương tự.

Điều này chứng tỏ họ đã có sự đầu tư hết sức tỉ mĩ về mặt nội dung chứ không chỉ đơn thuần là sử dụng ứng dụng có sẵn cung cấp bởi công ty mẹ. Một khi thiết lập xong những thông tin cá nhân, CyWorld sẽ giới thiệu cho bạn những thành viên học cùng trường, cùng niên khóa với bạn trên CyWorld để giúp bạn kết nối nhanh hơn.

Với CyWorld Việt Nam, khái niệm "điểm" được thay bằng khái niệm "hạt dẻ" . Ở Việt Nam hình thức thanh toán bằng thẻ tín dụng trực tuyến còn chưa phổ biến nên bạn sẽ phải mua hạt dẻ bằng cách gửi tin nhắn với tên tài khoản vào một số điện thoại nhất định.
Bạn sẽ thấy rõ sự khác biệt về ý tưởng của CyWorld so với các trang xã hội khác như MySpace, FaceBook hay Yahoo!360 qua lời giới thiệu của CyWorld Mỹ: "It's not just your space - it's your home" ("đó không chỉ là không gian của bạn, đó là ngôi nhà của bạn").

Đây là minihome của Hương, các bạn tham khảo thử nhé ;)

http://cyworld.vn/girl_186/

G

galaxy186

dùng rồi mới thấy nó hơn 360 nhìu lắm ^^
Giới thiệu qua qua thì ko thấy hết đc. Mọi người ai quan tâm thì click vô đg` link đến blog của Hg, sẽ bít nó hay thía nào ;))

D

dadaohocbai

Sau này tớ chơi hẳn nhà thật,dàn máy Có YM mà chat chứ xài cái này làm gì

N

ngoisaotim

Vui thiệt. Mình có nhà rùi. Đợi đến khi nó hay hay tí, mình sẽ cho địa chỉ :)

L

leejunki18

Oh la la...chế hum nào rảnh thì Gal đưa lên giùm Lee nha...Thankxxxxxxxxxx trước nhá....

G

galaxy186

Nhiều người mới xây minihome thấy ít page view nên nản ko chăm chút nữa
Nhg hầu như những người page view cao bi h mà em bít thì đều chung 1đặc điểm
Đó là họ xây minihome ko PHẢI ĐỂ CÓ SỐ LƯỢNG KHÁCH ĐÔNG
Mà họ xây minihome chỉ để tìm cho mình một góc riêng, nho nhỏ,ấm cúng, bên cạnh cuộc sống ồn ào sôi động :) ^^

Đây là 1 số điều nho nhỏ Gal mún nói với mọi người trc' khi lập blog trên cyw :)
Hy vọng hem cóa ai lập rùi sẽ bỏ :|

@ Lee: ukie thui ;)

A

arxenlupin

xây miniroom mà hok có hạt dẻ thì làm sao mà xây dươc
mà kiếm hạt dẻ thì phải mất tiền
mà tiền thì hok có
làm sao đây gal

L

leejunki18

hôm nào rảnh thì chị chuyển blog giùm chị em sang đó nhe...chị em ko onl được nữa rồi ạ

Top Bottom