Mần sao để học tốt

T

tudia2610

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Anh chị đã và đang trải qua 3 năm học cuối cùng. Vậy cho em hỏi có cách nào đạt được kết quả tốt nhất cũng như để làm sao có thể tập trung vào việc học tránh khỏi cám dỗ của gameonline ko?. Em là dân võ lâm+phong thần+chiến quốc và cả đột kích^:)^ cho em cảm ơn trước:)

B

banhuyentrang123

Anh chị đã và đang trải qua 3 năm học cuối cùng. Vậy cho em hỏi có cách nào đạt được kết quả tốt nhất cũng như để làm sao có thể tập trung vào việc học tránh khỏi cám dỗ của gameonline ko?. Em là dân võ lâm+phong thần+chiến quốc và cả đột kích^:)^ cho em cảm ơn trước:)
ùhm đúng đó có cách nào ta
đây là phương pháp của chị em có thể tham khảo nhé
chị ngày xưa cũng game online nhất là audition nó hút hết thời gian của chị
và chị được nhiều người chỉ bảo và chị tự đúc rút kinh nghiệm được kết quả
1 em nên xây dựng cho mình một thời gian mà nó kín để ccác việc nó liên tục đừng đứt đoạn để có thời gian dảnh là em sẽ lại vô game thế là em sẽ chỉ chú tâm vào học lúc rảnh thì em hãy làm việc nhà
2 là em nên đi học thêm ý vì ở trên lớp thì nó chỉ giảng trong thời gian có hạn
3 em nên làm bài và luyện một số bài khó để nâng cao kiến thức và có bài nào ko hiểu thì em có thể hỏi thầy cô hoặc bạn bè hoặc em có thể post lên dien dan thì anh chị sẽ giúp cho
Đó là ý kiến của chị và phương pháp nêu hay em thanks cho chị nhé hihihihiihihihih :D

P

phamlinh1990

em phải quyết tâm thôi. phải đặt cái đích đh ra trước mặt í.
chị k mê game, nhưng có thằng bạn mê game khủng khiếp. thế mà nó cai được trong đợt ôn thi đấy. thi xong lại chơi.
hồi ôn thi bạn bè rủ k chơi đâu. do nó quyết tâm thôi :).
thi đh 29.5 đấy em ạ. cố lên.

hãy nghĩ rằng mình không thể thua ai được.

và học , học, học.

M

moxa

Trời.hâm mộ bạn chị thật đấy, dân nghiện game chỉ bỏ trong thời gian ôn thi mà được 29.5đ.Em không nghiện game và cũng đặc ra mục tiêu đại học cho mình nhưng sao khó wá .chương trình mới wá nặng, bài tập trong trường thì nhiều, chưa kể đi học thêm rồi bài tập tự tìm hiểu nâng cao nữa,hic.Stress wá!!!Không biết phải sắp xếp thời gian như thế nào cho hợp lý nữa.Hic.

Top Bottom