CLB Âm nhạc [ Lyric MV ] Muốn Khóc Thật To

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người , là mình đây
Hôm nay mình sẽ mang đến cho mọi người 1 lyric MV và lyric MV có tên là Muốn Khóc Thật To
Nội dung chính của lyric này là nói về lúc nhỏ ai cũng muốn làm người lớn, cũng bày bàn ra làm lớp học. Cô giáo thì đeo hai cái khăn trước và sau lưng quần làm tà áo dài. Cũng đọc chữ, chấm điểm. Rồi làm bác sĩ khám bệnh, cắt những miếng giấy cứng có màu ra làm thuôc.Tôi làm cô thợ may, xin những miếng vải vụn về cắt cắt khâu khâu đầm váy cho búp bê. Ngày bé, ai cũng muốn bắt chước những nhân vật mình thích, làm những gì mình muốn dù với những dụng cụ đơn giản. Có hôm đi hội chợ về, rồi bọn tôi bắt chước làm theo. Cũng để mấy cái rổ xa xa, thảy banh vô thì trúng kẹo. Rồi đóng đinh vô miếng ván, cho viên bi lăn xuống. Thế là bữa sau khỏi cần đi hội chợ mà vẫn có thể chơi không tốn tiền. Chiều hè, bọn nó lấy giấy tập cũ, vót những khúc tre nhỏ sau nhà dán thành con diều, và cứ thế xin mẹ một cuộn chỉ ra đồng mà thi diều ai cao hơn. Những buổi tối mưa lạnh, bọn tôi tụ tập nhà bạn cùng xóm. Rồi kể chuyện ma, không biết có ma thật hay không chứ bọn nó nghe người lớn kể rồi bắt đầu kể lại làm đứa nào cũng sợ nhưng vẫn cứ thích nghe . Xong, không ai dám về nhà một mình..... :D
Giờ ngồi kể lại ôi chao sao mà nhớ ghê luôn á
------------------------------------------------------------------------------------
@phamkimcu0ng @Mai Anh 2k5 @Tungtom @Tín Phạm @jehinguyen @Karry Nguyệt @Hồ Nhi @Thái Minh Quân @Tống Huy @Bùi Thị Diệu Linh @Trang Vũ 2k5 @Nguyễn Trần Thành Đạt 10A9
----------------------------------------------------------------------------------------
Lại câu nói cũ xem xong đừng quên gửi TIN NHẮN ÂM NHẠC nha mọi người

dotnatbet

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng sáu 2018
352
301
66
Đà Nẵng
huynh ba chanh
@huyenhuyen5a12 đừng buồn nữa bạn ơi ! Ko bik bạn gặp vấn đề gì nhưng cũng đừng bi quan quá . Đời mà . Bạn có ba mẹ mẹ bạn bạn có bạn bè bạn bạn có thầy cô và những người yêu thương bạn . Bạn nên chia sẽ với họ tốt hơn là chia sẻ điều đó với mik . Mik ko phải là người bạn đáng tin cậy để nghe câu truyện của bạn . Vì sao ? Vì mik ko quen bạn . Mik nếu có chia sẽ thì cũng ko làm bạn vơi buồn bằng những người bạn thật sự của bạn . Tin mìn đi . Chỉ đơn giản là một cuộc nói chuyện với con bạn thân . Nỗi buồn trong bạn sẽ vơi đi . Mik có lời khuyên cho bạn là ai cũng có nỗi đau của họ . Đừng chia sẽ cho những người lạ . Đơn giản , nếu bạn chia sẽ cho họ , họ ko những ko quan tâm thậm chí là cười sau lưng bạn . Mong bạn sẽ có buoor trò truyện vui vẻ với bạn bè thân của bạn nhé . Sao ko rủ bạn ấy đi ly trà sữa nhỉ ? ( vừa uống vừa nghe bài hát lại tám cùng bạn bè )
Ps : cảm ơn bạn đã nhắn tin cho mik trong hội thoại nhé
Bài hát trên chắc hợp với bạn nhỉ :v

Top Bottom