lý nên chọn thầy nào?

T

trannhanthuan94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình định tham gia lớp luyện thi đại học đảm bảo. Nhưng môn lý lại chỉ có mỗi mình thầy Thạo dạy, mà mình lại ít có "cảm hứng" với mấy giáo viên lớn tuổi vậy các bạn mình nên chọn thầy nào đây? Nếu bạn nào từng học qua thầy nào mà thấy hay thì cho mình biết nhá!!!!!

H

hoahoc_2012

hoc thay Hung di ban............................................................................................................

T

thaobaldy

cho mình hỏi cái phần hướng dẫn có để chổ tài liệu đi kèm với bài giảng trong khung hình hướng dẫn nó có để chữ sách tham khảo nhưng mình làm giống theo hướng dẫn nhưng cũng ko thấy . Mong bạn giúp cho

P

phuthuy273

Thầy Thạo dí dỏm mà bạn!

Mình định tham gia lớp luyện thi đại học đảm bảo. Nhưng môn lý lại chỉ có mỗi mình thầy Thạo dạy, mà mình lại ít có "cảm hứng" với mấy giáo viên lớn tuổi vậy các bạn mình nên chọn thầy nào đây? Nếu bạn nào từng học qua thầy nào mà thấy hay thì cho mình biết nhá!!!!!

Thầy Thạo hay thầy Hùng dạy đều tốt cả bạn ạ.

Nếu như bạn ngại học với giáo viên lớn tuổi thì bạn nên xem lại với thầy Thạo. Vì thầy dí dỏm cực kì luôn, học thầy luôn thấy rất vui vẻ, rất dễ tiêp thu vì thầy dạy theo bản chất, cách tiếp cận của thầy cũng làm mình cảm thấy dễ vào. Bạn có thể học miễn phí 2 bài giảng đầu tiên của thầy thạo ở link http://hocmai.vn/course/view.php?id=190&cid=12, bạn sẽ thấy mình nói đúng :D. Các bài tập ở khóa của thầy Thạo được Hocmai.vn đưa thành hệ thống Quiz vì vậy khi làm bài bạn sẽ được chấm điểm và xem đáp án.

Thầy Hùng là một giáo viên trẻ và rất tâm huyết, tớ thích cách dạy rõ ràng và rành mạch của thầy. Thầy cũng rất cẩn thận và chi tiết, vì các bài tập của thầy đều có hướng dẫn giải. Bạn học 2 bài giảng miễn phí ở link này nhé http://hocmai.vn/course/view.php?id=254&cid=12

Ngoài ra, còn có cả thầy Nội nữa bạn ạ, tớ đánh giá cao độ tỉ mẩn của thầy Nội. Hàng năm, nếu bạn có lên mạng sưu tầm sẽ thấy thầy đều đưa 40 đề thi Vật lí mà không có lời giải để tụi mình nghiền. He he, tớ và tụi bạn vật lộn với mấy đề đó, và gần tới khi thi thầy mới đưa đáp án và hướng dẫn. Like nhất ở điểm thầy biên soạn mọi thứ kĩ càng, tài liệu bài giảng của thầy như một quyển sách giáo khoa thu nhỏ trong đó nêu những định nghĩa cơ bản nhất và giải thích những điểm trong tâm cần nhớ.

Tớ đã làm cậu loạn chưa?

:D

P

phuthuy273

Bạn hỏi rõ hơn được không?

cho mình hỏi cái phần hướng dẫn có để chổ tài liệu đi kèm với bài giảng trong khung hình hướng dẫn nó có để chữ sách tham khảo nhưng mình làm giống theo hướng dẫn nhưng cũng ko thấy . Mong bạn giúp cho

Tớ đọc tới 10 lần nhưng vẫn không hiểu được bạn hỏi gì luôn, bạn mô tả rõ ràng hoặc lấy được ví dụ thì càng tốt, chớ thía này thì chịu.....:)>-

N

nhoklokbok

mình thì không biết bạn học lớp 12 hay 13, nhưng theo mình thì thế này nhé:
+ nếu bạn muốn học lí là phải học sâu bản chất lẫn hiện tượng, hiểu rõ để dễ suy ra các bài tập khó và hóc búa, hãy học thầy thạo bạn nhé, một người thầy đầy nhiệt huyết và đủ kinh nghiệm (và nếu bạn đang học 12 thì nên chọn thầy)
+ nếu bạn đã nắm qua được kiến thức, cần trau dồi cách làm nhanh trong thắc nghiệm, hãy học thầy hùng (hợp vs lớp
13 nhá) và theo mình thấy, ở trang ******** bài thầy hùng đưa ra rất hay và đk nhiều học sinh giỏi khen ngợi (vì m o on quy tụ toàn thủ khoa bạn ạ:(
+ còn thầy nội, mình đã đọc nhiều tài liệu của thầy, rất hay và bổ ích, thầy cũng là 1 gv giỏi. nhưng mình chưa tìm hiểu kĩ nên mình ko có ý kiến.
đại loại là bộ lí của hocmai thì miễn chê:)

Top Bottom