lý 8 năng suất tỏa nhiệt

S

suthichmo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cho mình hỏi
Trong bảng năng suất tỏa nhiệt(NSTN) của SGK thì NSTN than gỗ cao hơn than đá nhưng thầy của mình nói SGK ghi sai. NSTN của than đá cao hơn than gỗ mới chính xác. Thầy của mình đúng hay sai ?????
Mong giúp đỡ @-)

Q

quocviethy

thầy của bạn nói đúng đấy! SGK in nhầm đó bạn! Thanks giùm mình nha

H

hinhacon_ha

công nhận thầy bạn nói đúng rùi tại mình thấy trong mấy quyển sách cũng nói là năng xuất toả nhiệt của than đá cao hơn than gỗ, nhưng mà nếu thế thì tại sao bộ giáo dục ko cho đính chính nhi? giống như môn địa cũng có chỗ cần đính chính mà

T

tiendatsc

Nhưng chúng ta cần phải học theo SGK chứ
Mà ai bảo cậu là thế
Cái này là chưa chắc
Ko nên KL là SGK sai.

H

hinhacon_ha

nhưng theo như các tài liệu khác, mà nói chung là nhiều tài liệu kết luận điều đó. thì chúng ta cũng phải công nhận chứ, nếu SGK in nhầm giống như môn địa thì sao, con người đôi lúc cũng nhầm lẫn ma, điều đó hoàn toàn có thể xảy ra. nhưng thực ra thì mình cũng không nên công nhận luôn, cái này thì mình nhất trí

P

proechcom

làm thử nghiệm coi là ra ý mà ,mà quên làm thế nào nhỉ ,bảo cái ,sách giáo khoa mà sai thì pro chết luôn đó ,vì xưa nay coi sách là bạn mà

L

luoikhonghoc

nếu nư thầy bạn nói đúng thì ở trong SGK có một câu hỏi thế này:
tại sao dùng bếp than lại lợi hơn dùng bếp củi??????????///

Last edited by a moderator:
P

proechcom

đấy ,có câu như vậy mà thầy của mình nói giống sách đấy ,các bạn có thể kết luận được không ??????????:)>-

T

tiendatsc

Trong thực tế rõ ràng bếp than lợi hơn bếp điện có nghĩa là năng suất tỏa nhiệt của bếp than lớn hơn bếp điện.
Mà SGK đc biên soạn rất chặt chẽ,đc kiểm duyệt vài lần thì chẳng nhẽ mấy ông biên soạn mắt lé hết mà sao ko biết.

P

proechcom

đồng ý với tiendat ,cảm ơn vì đã giành lại tình yêu sách của pro .
***chúng ta phải tin tưởng bộ giáo dục chứ ,ủng hộ giáo dục

Top Bottom