[ lý 8 ] ánh sáng mặt trăng...

K

kij

cái này hình như thiên về bên vật lí hơn thì phải( bài khúc xạ ánh sáng hay phản xạ ánh sáng gì đó nếu nhớ ko lầm)

9

9X_conduongtoidi

tớ thấy trăng buổi tối mầu trắn đấy chứ
còn khi có mặt trời thì có trăng đâu
Bạn này viết gì thế?
có phải là
tớ thấy trăng buổi tối mầu trắng đấy chứ
còn khi có mặt trời thì có trắng đâu
ko?
Mình đang định cãi là có mặt trời thì vẫn có trăng...Hoá ra bạn gõ nhầm hả ;)).Vậy sửa lại đi nhé

T

thanhson95

không. ý mình là có hôm trời sáng (khoảng 7h gì đó) hay là chiều khoảng 4h rưỡi 5h lúc đó trời còn sáng mình thấy có mặt trăng nhưng nó là màu trắng nhưng tới trời tối nhất là rằm tháng bảy trăng lại có màu vàng rực nên mới hỏi xem coi có bạn nào bít nguyên lí của nó không%%-

P

pu_pu_binhthuan

vì do bưổi tối thì màu đen còn mặt trăng thì có màu trắng{theo nhu đề} thì chúng ta sẽ thấy nó có màu vàng .nếu mắt ta có độ phân giải ,sẽ thấy nó có màu trắng

V

viokha

Ối trời. Ánh sáng mặt trời về cơ bản là nó chỉ có mỗi màu trắng. Do đi qua bầu khí quyển, với hiện tượng tán sắc ánh sáng, ta mới thấy ánh nắng mặt trời màu nóng do màu nóng có độ bức xạ cao hơn. Váo buổi chiều, mặt trời còn mạnh nên ánh sáng màu trắng nó mạnh, nó lại ko đi qua bầu khí quyển nên nó có màu trắng mạnh. Còn về đêm, nó bị yếu đi do khoảng cách, do mắt chúng ta chỉ còn tế bào que hoạt động nên nó mới có màu vàng yếu như thế. Mình nói thế đúng chứ.

Top Bottom