[Lý 7] Quang học

B

bechocochips

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đứng ngoài sân ,nhìn thấy mặt trời và cũng nhìn thấy bóng của mình dưới sân. Khi trời có mây nhưng vẫn phát sáng,em không nhìn thấy mặt trời và không nhìn thấy bóng của mình. Hỏi tại sao lại như vậy ???? :khi (189)::khi (189)::khi (189):

-----------------
Chú ý: Tiêu đề topic nhé ^^!

Last edited by a moderator:
Q

quynhdihoc

Hơ. lạ nhỉ. vừa nhìn thấymặt trời vừa nhìn thấy bóng sao được nhỉ.
À, mà có khả năgn đây là 1 câu đốmẹo
Đoá là dưới đất có 1 vũng nước.........hihi.............^^! nhìn xuống sẽ thấy bóng mình và ảnh của mặt trời, còn khi có mây thì mặt trời sẽ bị che mất bởi mây nên k nhìn thấy mặt trời..............^^!

B

bechocochips

Bạn "quynhdihoc" ơi! Theo mình thi`nhìn thấy bóng đen của mình trên sân đó !

:khi (57)::khi (57)::khi (57):

X

xilaxilo

Em đứng ngoài sân ,nhìn thấy mặt trời và cũng nhìn thay bóng của mình dưới sân. Khi trời có mây nhưng vẫn phát sáng. Không nhìn thấy mặt trời và không nhìn thấy bóng của mình. Hỏi tại sao lại như vậy ???? :khi (189)::khi (189)::khi (189):

em ơi. chấm phẩy cho đúng chỗ nếu ko sẽ thành câu sai đó. xem lại đi em

B

bechocochips

Em đâu có viết dấu chấm phẩy đâu ha !!!
Em chỉ thấy em chép lại phần đầu bài của em nhầm 1 chỗ rồi ạ .
"Trước chữ "khi"" !!!

:khi (66)::khi (66)::khi (66):

9

9X_conduongtoidi

Dùng nút sửa bài,sửa lại đề đi em thì mọi người mới giúp dc .Chú ý thêm dấu câu_chị đọc chẳng hiểu gì cả^^!

Q

quynhdihoc

Nếu mà mắt nhìn trực tiếp mặt trời và nhìn trực tiếp bóng thì làm sao được. >"< ..................Mấy bạn cứ thử mà xem..........chỉ có 1 trong 2 cái xảy ra.
Nếu k thì phải nhìn mặt trời qua gương ---> mà hợp lí nhất là 1 vũng nước ở dưới đất, bị bóng che khuất.
Oài, nghĩ mãi mà k thây cái nào khả thi hơn cái này.

P

peter_pan96

Em đứng ngoài sân ,nhìn thấy mặt trời và cũng nhìn thấy bóng của mình dưới sân. Khi trời có mây nhưng vẫn phát sáng,em không nhìn thấy mặt trời và không nhìn thấy bóng của mình. Hỏi tại sao lại như vậy ???? :khi (189)::khi (189)::khi (189):

Theo tớ thế này :
chỗ ta đứng thì bị mây che khuất nên thấy bóng râm và ko thấy bóng của mình còn chỗ khác , thì ko bị mây che phủ nên chỗ khác vẫn sáng, hoặc là MT bị mây che phủ những ánh sáng MT mạnh, nên ánh sáng của MT chiếu qua mây ,
suy ra ánh sáng MT khi chiếu qua mây sẽ bị yếu đi và ta ko nhìn thấy đc bóng của mình nhưng vẫn phát sáng đc
nhớ cảm ơn tớ nhá
Không dùng nhiều quá 3 icon
Đã sửa

Last edited by a moderator:
Top Bottom