Văn 6 Lượm

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hình ảnh chú bé liên lạc trong bài thơ cùng với những tấm gương thiếu nhi anh dũng như Kim Đồng. Lê Văn Tám gợi cho em suy nghĩ gì về thiếu nhi Việt Nam trong chiến tranh? Từ đó em muốn nhắn nhủ điều gì với các bạn nhỏ của đất nước Việt Nam hoà bình và phát triển?
@Snow - chan @Lê Uyên Nhii

• Like
Reactions: Khoảng lặng..

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,701
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Hình ảnh chú bé liên lạc trong bài thơ cùng với những tấm gương thiếu nhi anh dúng như Kim Đồng , Lê Văn Tám gợi cho em suy nghĩ như sau :
+ Các anh hùng thiếu nhi rất yêu quý đất nước
+ Nhờ sự yêu quý đất nước mà mới có tấm lòng dũng cảm , đứng lên đấu tranh bảo vệ nước .
+ Các anh hùng thiếu nhi luôn vui tươi , hăng hái trong khi đi cách mạng .
+ Đặc biệt không chùn bước trước khó khăn nguy hiểm
Em muốn nhắn nhủ với các bạn nhỏ thiếu nhi đất nước Việt Nam hòa bình và phát triển là :
+ Thiếu nhi trong tương lai sẽ là chủ nhân của đất nước Việt Nam
+ Các bạn nhỏ ơi ! Hãy cùng đầu lòng quyết tâm để bảo vệ cho đất nước được yên bình hơn nữa .
+ Nếu yêu nước các em thiếu nhi hãy yêu từ thứ tầm thường đầu tiên nhé
Hình ảnh chú bé liên lạc trong bài thơ cùng với những tấm gương thiếu nhi anh dũng như Kim Đồng. Lê Văn Tám gợi cho em suy nghĩ gì về thiếu nhi Việt Nam trong chiến tranh? Từ đó em muốn nhắn nhủ điều gì với các bạn nhỏ của đất nước Việt Nam hoà bình và phát triển?
Ngoài ra bạn có thể tự liệt kê thêm những ý mà bạn cho là hay , tiêu biểu và có ý nghĩa nhất nhé .

Top Bottom