Văn [lớp 7] Đoạn văn

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
18
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Viết 1 đoạn văn ( 6-8 câu ) cảm nghĩ về 1 người bạn thân của em
Viết 1 đoạn văn ( 6-8 câu ) cảm nghĩ về 1 thầy ( cô ) mà em quý mến
Viết 1 đoạn văn ( 6-8 câu ) cảm nghĩ về quê hương em có sử dụng ít nhất 1 phép điệp ngữ
Viết 1 đoạn văn ( 6-8 câu ) cảm nghĩ về mái trường mà em đang học
p/s: ko chép mạng, làm bài nào cx dc

TH trueMilk

Học sinh tiến bộ
Thành viên
13 Tháng mười 2017
258
552
154
21
Nghệ An
Viết 1 đoạn văn ( 6-8 câu ) cảm nghĩ về 1 người bạn thân của em
Bạn thân của bạn thi bạn tự tả
Viết 1 đoạn văn ( 6-8 câu ) cảm nghĩ về quê hương em có sử dụng ít nhất 1 phép điệp ngữ
Bạn đã bao giờ từng nghĩ quê hương mãi là kí ức sâu sắc nhất trong lòng bạn không ? Riêng tôi thì chắc chắn đấy, vì chỉ mỗi khi nghĩ đến quê hương, lòng tôi mới như tràn bao cảm xúc bồi hồi, nhung nhớ. Tôi yêu quê hương, tôi nhớ quê hương tôi lắm, nhớ đến từng hàng cau (dừa cũng được ^^) thẳng tắp, nhớ đến cả bãi cát vàng ấm áp. Nhưng yêu nhất, nhớ nhất đối với tôi vẫn mãi là cái bãi biển, cái tâm trạng của quê hương. Sáng sớm, biển đục ngầu như chưa thức dậy. Trưa về, biển lại như đang buồn khi trời còn quá gắt nắng làm không ai ra chơi với mình. Chiều rồi tối thì may ra mới có người. Nhưng lúc đó thì biển đã choàng lên mình cái chăn đen ấm áp để đi ngủ sau lãng mạn ngắm ánh hoàng hôn tàn dần. Ôi! Biển ơi, biển có biết là nhờ có biển mà quê hương tôi ngày càng đẹp hơn, thật tình rất cảm ơn biển! Vì vậy, biển hãy mãi là niềm tự hào, hãy mãi là kí ức của tôi, biển nhé !

Max Verstappen

Banned
Banned
Thành viên
3 Tháng mười hai 2017
19
13
6
20
Hải Phòng
THCS Quang Trung
đoạn văn từ 6-8 câu về một người bạn thân

Nhung là môt người ban thân của tôi, phải nói như thế vì tôi không có nhiều bạn và bạn ấy cũng vậy. Nhung hầu như chỉ chơi thân với tôi bởi có lẽ tôi là người chịu được cái tính ít nói của cô, còn cô bạn ấy thì nhất quyết là người duy nhất chịu được cái tính nói liên hồi của tôi. Thật thú vị là tôi và Nhung không chỉ khác nhau về tính cách mà còn khác nhau cả về hình dáng bên ngoài. Trái với cái vẻcòm nhom như xác ve của tôi là một thân hình béo tròn, đầy đặn trông rất dễ thương của Nhung. Nhung có đôi mắt to và nâu, một màu nâu hạt dẻ xinh đẹp, khuôn mặt tròn trắng trẻo thường hồng lên mỗi khi bị tôi trêu chọc. Cặp lông mày sâu róm khi tức giận lại nhăn lên trông thật ngộ. Đặc biệt, bạn hay mỉm cười khi nghe tôi nói chuyện nên tôi chưa bao giờ có cảm giác mình đang độc thoai cả.

hay nhé bạn
nhớ like và ủng hộ

Max Verstappen

Banned
Banned
Thành viên
3 Tháng mười hai 2017
19
13
6
20
Hải Phòng
THCS Quang Trung
đoạn văn từ 6-8 câu về một người bạn thân

Nhung là môt người ban thân của tôi, phải nói như thế vì tôi không có nhiều bạn và bạn ấy cũng vậy. Nhung hầu như chỉ chơi thân với tôi bởi có lẽ tôi là người chịu được cái tính ít nói của cô, còn cô bạn ấy thì nhất quyết là người duy nhất chịu được cái tính nói liên hồi của tôi. Thật thú vị là tôi và Nhung không chỉ khác nhau về tính cách mà còn khác nhau cả về hình dáng bên ngoài. Trái với cái vẻcòm nhom như xác ve của tôi là một thân hình béo tròn, đầy đặn trông rất dễ thương của Nhung. Nhung có đôi mắt to và nâu, một màu nâu hạt dẻ xinh đẹp, khuôn mặt tròn trắng trẻo thường hồng lên mỗi khi bị tôi trêu chọc. Cặp lông mày sâu róm khi tức giận lại nhăn lên trông thật ngộ. Đặc biệt, bạn hay mỉm cười khi nghe tôi nói chuyện nên tôi chưa bao giờ có cảm giác mình đang độc thoai cả.

hay nhé bạn
nhớ like và ủng hộ

bạn tụ tìm phép điệp trong đó nhé

Haru Bảo Trâm

Á quân The English S1
Thành viên
27 Tháng tám 2017
581
1,169
219
TP Hồ Chí Minh
THCS Thị trấn 2
Mình chọn đề 4 nhé!
Viết một đoạn văn (6-8 câu) cảm nghĩ về mái trường mà em đang học.
.............................................................................................Bài làm
.......Chắc hẳn ai trong chúng ta cũng có một ngôi nhà thứ hai mến yêu trong trái tim mình, và tôi cũng thế! Sáng hôm nay, trên chiếc xe máy, mẹ chở tôi đến trường trong tiết trời lạnh giá những ngày cuối năm. Đây rồi, ngôi trường thân thương hiện ra trước mắt tôi với tấm bảng đề dòng chữ nổi bật: Trường Trung học cơ sở Thị trấn Hai. Cánh cổng sắt dang rộng vòng tay đón chào chúng tôi. Bước vào trường, tôi thấy các bạn học sinh với màu áo trắng tinh khôi, khoác trên vai là chiếc khăn quàng đỏ thắm đang cười đùa vui vẻ dưới bóng cây xanh mát hay cùng nhau ngồi giải toán trên hàng ghế đá. Ôi! Mái trường trong tôi là ngôi nhà tri thức, nơi đây có những thầy cô - những "người lái đò" thầm lặng đưa thế hệ trẻ "cập bến tương lai", dõi theo từng bước ta đi trên con đường học vấn. Nơi đây có bè bạn vui buồn chia sớt, đoàn kết cùng nhau bước qua những tháng ngày khó nhọc của lứa tuổi học sinh, có bác trống già, có hàng cây xanh là bóng mát tâm hồn trẻ thơ và dãy ghế đá thân thuộc...Tôi sẽ mãi khắc ghi từng khoảnh khắc, từng kỉ niệm ấy vào trái tim để mai này, khi nghĩ lại, lòng lại bồi hồi xao xuyến nhớ về những năm tháng tươi đẹp đơn thuần dưới mái trường cấp hai này, trường trung học cơ sở Thị trấn Hai mến yêu.
------------------------

Ngoài lề tí :3
@TH trueMilk : Sorry, nhưng mình nghĩ có đôi chỗ đó là lặp từ chứ không phải phép điệp ngữ như bạn nói á ^^ Đừng giận nha!

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
18
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn
Viết 1 đoạn văn ( 6-8 câu ) cảm nghĩ về 1 thầy ( cô ) mà em quý mến
p/s: ko chép mạng, làm bài nào cx dc
cho mik 1 vài bài để tham khảo nhé
nhưng đừng chép mạng

Top Bottom