Địa [Lớp 11] Câu hỏi trắc nghiệm trong bài thi địa lí 11 CB

T

thierry

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

nền kinh tế châu Phi chủ yếu là:
A.công nghiệp, xây dựng
B.nông,lâm, ngư nghiệp
C.nông nghiệp, dịch vụ
D.công nghiệp, dịch vụ
(mình chỉ nhớ câu hỏi hình như là như vậy. Các bạn thử xem là cái nào. Giúp mình với, mình nghĩ là CP hok có phát triển về nuôi trồng thủy sản. Đáp án mình chọn là C,chẳng biết đúng hok. :)

T

trinhtan

Re: 1 câu hỏi trắc nghiệm trong bài thi địa lí 1

thierry said:
A.công nghiệp, xây dựng
B.nông,lâm, ngư nghiệp
C.nông nghiệp, dịch vụ
D.công nghiệp, dịch vụ
(mình chỉ nhớ câu hỏi hình như là như vậy. Các bạn thử xem là cái nào. Giúp mình với, mình nghĩ là CP hok có phát triển về nuôi trồng thủy sản. Đáp án mình chọn là C,chẳng biết đúng hok. :)
hic hic mình có gặp thấy câu này bao giờ đâu???
có nhầm hong zậy :-o :-o :-o :-o :-o :-o :-o
Nhưng mà nếu có gặp câu đó thì mình chắc làm giống iu. he he cùng chung ý tưởng.
>:D< >:D< >:D<

H

hongnghi

theo tôi kinh tế châu phi gần đây phát triển rất nhanh nhưng vẫn ko thể thoát khỏi sự nghèo khổ. trong tình trạng hiện nay nên kt châu phi chủ yếu là dựa vào nnghiep va dầu mỏ.nên theo tôi nghĩ là có cả xây dựng nữa
có j sai sót mong bạn và các bạn khác góp ý nha #:-S #:-S #:-S #:-S

Đã edit bài của bạn
Vui lòng viết bài có dấu

ladyfirst

Last edited by a moderator:
A

aqnacm

theo tôi đáp án là B, nông lâm ngư, một nền kinh tế chủ yếu tự cung tự cấp khai thác và tài nguyên là chính thì B có lẽ hợp lý hơn

A

arxenlupin

theo tôi đó là A : công nghiệp và xây dựng
công nghiệp thì chắc là đúng còn xây dựng thì đoán thiiu

C

chini106

Chjn nghĩ là câu B
Châu Phi hoạt động dịch vụ cũng không nhiều, xây dựng cũng ít :D
Lại trồng nhiều cây lương thực, gần các biển và đại dương lớn

Nói thế thoy chứ sang năm e mới học :">

L

ladyfirst

Ta loại trừ khả năng ngành dịch vụ
Nông nghiệp của Châu Phi còn lạc hậu , thô sơ hơn cả vn , họ còn thiếu ăn cơ mà
Công nghiệp thì ta nên lưu ý đến khai mỏ hay khai thác kháng sản cũng gọi là công nghiệp , khả năng phát triển ngành này cao

Có vài ý kiến sai đừng cười :)

H

_huong.duong_

HD lại chọn D
Nông nghiệp thì có lẽ không đúng
Nhưng mà Dịch vụ thì đúng vì ở đây có nhiều nơi và thứ lạ -> Nhiều khách du lịch tham quan

Theo ý kiến riêng không biết đúng hay sai nữa

L

ladyfirst

Ngành du lịch ko phát triển thì ngành dịch vụ cũng khó mà phát triển
Tuy là nơi hoang sơ chưa đc khám phá nhiều nhưng các nc' châu Phi có tình hình chính trị ko tốt , các chính phủ còn lo cơm áo hằng ngày cho người dân
Ngoài ra tình hình an ninh cũng ko tốt nên du lịch chưa phát triển

H

haiquan92

theo toi kinh te chau phi gan day phat trien rat nhanh nhung van ko the thoat khoi su ngheo kho. trong tinh trang hien nay nen kt chau phi chu yeu ladua vao nnghiep va dau mo.nen theo toi nghi la co ca xay dung nua
co j sai sot mong ban va cac ban khac gôp y nha #:-S #:-S #:-S #:-S
Bạn ơi nên viết có dấu đi bạn khó dịch wá![-(

Bài viết đã thêm dấu
theo tôi kinh tế châu phi gần đây phát triển rất nhanh nhưng vẫn ko thể thoát khỏi sự nghèo khổ. trong tình trạng hiện nay nên kt châu phi chủ yếu là dựa vào nnghiep va dầu mỏ.nên theo tôi nghĩ là có cả xây dựng nữa
có j sai sót mong bạn và các bạn khác góp ý nha #:-S #:-S #:-S #:-S

Ladyfirst

Last edited by a moderator:
A

aqnacm

Các bạn nên quan tâm đến nhu cầu căn bản của con người, châu Phi đa số vẫn trong tình trạng đói ăn thiếu lương thực, họ phải giải quyết nhu cầu trước mắt là cái ăn hàng ngày đã, rồi sau đó đến các đồ dùng và cuối cùng mới là các dịch vụ.

B

buithuhuyen

châu Phi là một châu lục kém phát triển,tỉ lệ đóng góp GDP cho thế giới chỉ là 1,9% quá ít
vì vậy mình nghĩ sẽ là đáp án A
vì khí hậu ở Châu phi không thuận lợi cho phát triển nông nghiệp(toàn sa mạc trồng cái gì được đây vậy trời!)
dịch vụ thì cũng ít.
vì vậy mình thấy đáp án đúng là A không bít có đúng hay không
à nhân tiện mình hỏi mún tham gia làm thành viên của lớp thì làm thế nào ạ!

S

study_and_play

:) Tình hình chín người 10 ý này thì bó tay. Nhưng nếu tính ra đúng nhất sẽ chọn A. Vì sao?
- Vì châu Phi có nhiều tài nguyên khoáng sản và dầu mỏ=> phục vụ CN khai khoáng và khai thác dầu mỏ
- Đất nông nghiệp của châu Phi rất ít, chiếm một diện tích nhỏ + điều kiện thời tiết khô nóng, ít mưa => phát triển nông nghiệp là điều rất khó
- Dịch vụ lại càng ko! DV chỉ phát triển khi CN và NN phát triển, vì dịch vụ là phương tịên góp phần giúp CN và NN phát triển. Đời sống còn chưa đủ ăn mặc thì làm sao lo về các giá trị tinh thần, nói gì đến chuyện đầu tư tài chính, bảo hiểm...

Nước thành công kinh tế nhiều nhất là Cộng hòa Nam Phi, đây là một quốc gia phát triển về công nghiệp và kinh tế như bất kỳ nước công nghiệp châu Âu hay Bắc Mỹ nào, nước này còn có thị trường chứng khoán riêng rất hoàn thiện. Nam Phi đạt được điều này một phần là nhờ sự giàu có đáng ngạc nhiên về các nguồn tài nguyên thiên nhiên, nước này là nước dẫn đầu thế giới về sản xuất vàng và kim cương.

Nigeria nằm trên một trong những nguồn dầu mỏ lớn nhất đã được công nhận trên thế giới và cũng là nước có dân số lớn nhất trong số các quốc gia châu Phi, cũng là một quốc gia phát triển nhanh. Tuy nhiên, phần lớn ngành công nghiệp dầu mỏ thuộc sở hữu của nước ngoài, và trong ngành này thì sự tham nhũng là lan tràn, ngay ở cấp độ quốc gia, vì thế rất ít tiền thu được từ dầu mỏ còn lại trong nước, và số tiền đó chỉ đến với một phần trăm ít ỏi của dân số.

(Nguồn vi.wikipedia.org )

Thanh Phong1505

Học sinh mới
Thành viên
30 Tháng ba 2017
3
2
6
23
A.công nghiệp, xây dựng
B.nông,lâm, ngư nghiệp
C.nông nghiệp, dịch vụ
D.công nghiệp, dịch vụ
cho em hỏi cách đăng bài viết s v ah ?

Top Bottom