Lời và không lợi khi học trực tuyến so với đến trung tâm họcmai

R

rickmansro

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Do nhà ở xa ko đến trung tâm tham gia khoá học được
Mình quyết định học trực tuyến. Nhưng mình muốn biết thông tin về học trực tuyến nó sẽ những khuyết điểm gì so với đến trung tâm học
Liệu có được xem các bài giải bài tập về nhà như ở trung tâm không, hay các clip chỉ cho phép xem khi thầy giảng bài mới thôi.vv.v..

M

meomuop_meomeomeo

Sự khác biệt ở đây chính là khi học online tại hocmai.vn, các bạn được những giáo viên nổi tiếng về chuyên môn và kinh nghiệm dạy thêm, luyện thi, có thâm niên trong việc luyện thi và đào tạo các bạn thi học sinh giỏi trong đội tuyển ở các môn học.

Với những điều đã nêu ở trên, anh tin các thầy cô giáo đó biết cách truyền đạt kiến thức cho số đông học sinh dựa trên kinh nghiệm phân loại sức học, có cách truyền đạt hiệu quả nhất.

Nếu so sánh giữa lợi và bất lợi về tài chính, thì không nên! Dù anh biết ở hocmai có rất nhiều bạn có hoàn cảnh khác nhau. Mấu chốt của chúng ta ở đây là chúng ta đang tập trung đầu tư cho việc học tập, đầu tư để lấy kiến thức, đầu tư cho chẳng đường ngắn ngủi cuối cùng của quãng đời học sinh để bắt đầu một chặng đường mới trong cuộc đời.
Các bạn nghĩ sao?

A

anh_anh_1321

anh admin dùng nick khác nhé ;))
theo em, có những điều sau:
-Lợi: được học đc thêm nhiều phương pháp hay, đc học nhiều thầy cô nổi tiếng và dạy giỏi :x
-Hại: dễ sa đà vào việc lướt web khi học, dễ bị đau mắt. Chưa kể, không nhiều người dám bỏ học thêm ở ngoài để đi học trực tuyến (em nè), và ôm đồm nhiều quá dễ phát mệt, chiếm hết thời gian ôn luyện. Rồi chất lượng video của hocmai cũng ko tốt (em tránh dùng từ "tệ" đấy nhé), load chậm phát bực >"<

<Còn tiền điện dễ lên đến 400k/tháng nữa :((>

Đó là 1 vài góp ý của em, mong hocmai để tâm và cố gắng nâng cao chất lượng, đừng hứa suông rồi thì là "Nguyễn Y Vân" ạ !

Top Bottom