[LỜI MUỐN NÓI] Tớ chỉ biết vuốt tóc quay đi...

C

congaigiaitoan_5

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chỉ là chút vướng bận, chút suy nghĩ bình thường, mọi người đừng để ý

30/8/2009

Thân gởi Trí!!!

Gió đang thổi, và đúng cái ngày này năm ngoái, trong cái sự hồn nhiên của lứa tuổi học trò, tớ và cậu, 2 đứa bé lạc lõng giữa ngôi trường cấp 2 đầy xa lạ, nhưng rồi, tớ được học cùng lớp với cậu, ừ, vui lắm, phải không nào? Buổi đầu tiên, cậu bắt tớ chở cậu về vì cậu không có xe đạp (?!), tớ đã chở, thật là mệt, chân tớ đau oai oái, tớ đã mắng và bắt cậu đi bộ về, kỉ niệm ngày đầu đến trường mới là thế đó...

Nhưng rồi, hai đứa không ngồi cạnh nhau mãi được, cậu, vẫn là cậu bé tinh nghịch hiếu động được cô xếp ngồi ở bàn đầu để dễ cai quản (?!), nhưng bên cậu, có Quỳnh....

Cậu đã có bạn mới, dĩ nhiên cậu vẫn chơi với tớ, nhưng ít đi, thậm chí bây giờ giống như chưa quen nhau vây...

Tớ không buồn, vì tớ biết thế nào mọi chuyện cũng như vậy, nên tớ không trách cậu, và tớ cũng có bạn mới

Đúng là có bạn mới vui thật, tớ chơi và quên mất cậu, tớ đâu có biết rằng, bên cạnh tớ, cậu vẫn ngồi ngóng trông (?!)

Bây giờ, khác rồi, hai đứa mỗi đứa một phương, như hai khoảng trời riêng xa lạ, nhưng chưa từng quen biết nhau, gặp nhau không chào 1 tiếng, đi ngang nhau không ngó một lân..

Vô tình bắt gặp ánh mắt cậu, tớ chỉ biết vuốt mái tóc dài quay đi....

Tớ biết cậu không đọc được lá thư này, và nó sẽ là lá thư KHÔNG BAO GIỜ ĐƯỢC GỬI, nhưng tớ cũng ước mong sao, cậu hiểu được ý tơ...
Tớ thích tình bạn của chúng ta như ngày xưa Trí à, tớ mong thế, và tớ cầu là được như thế, nhưng không được rồi, Trí à...

Thôi,tạm biệt cậu, gửi tặng cậu bài hát Cô gái đến từ hôm qua - có thể nó giống hoàn cảnh của chúng ta?

[MUSIC][FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/4e2MXDAUHB[/FLASH][/MUSIC]

Và rồi ta hứa sẽ quay trở lại, và một ngày mai như hai người bạn Một ngày đã quên tất cả lại nhớ về nhau cùng năm tháng còn ấu thơ Và ngày hôm nay anh như đứa trẻ của ngày hôm qua xa xôi tìm về Lời thề tựa như ánh lửa sưởi ấm lòng anh như chính em, cô gái đến từ hôm qua Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa tươi thắm những con đường Dường như là vẫn thế em không trở lại và mãi là như thế anh không trẻ lại Dòng thời gian trôi như ánh sao băng trong khoảng khắc của chúng ta Nhiều năm xa hạnh phúc anh muốn bên em Cuộc đời này dù ngắn, nỗi nhớ quá dài Và cũng đã đủ lớn để mong bé lại như ngày hôm qua.
Tớ dừng bút đây, hẹn gặp lại
Thân!
Bồ Công Anh - Liên Lưu Ly

C

congchuatuyet_2009

8-} Viết ra xong là bảo người ta đừng để ý 8-}, nó chỉ là cảm xúc bồng bột thôi nhéo, rồi tất cả sẽ qua, ko có gì tự đến đâu, mà ta phải đi kiếm tìm nó. Cậu hãy "xông pha" đi nhéo, để gìn giữ một tình bạn đẹp và trong sáng hơn là cứ ngồi đó trông ngóng, hiểu ý tớ ko nhéo? Biết đâu đấy chính cậu ấy cũng muốn như vậy nhưng lại ngại... ;;) và sợ... nhéo hiểu nhầm với Quỳnh? Lý do là chính cậu còn nghĩ rằng Trí có bạn mới là Quỳnh mà quên đi cậu, hay cậu có bạn mới mà quay đi lẳng lẳng vuốt tóc nhìn Trí? Trí sẽ ko đọc đc vì cậu ko gửi, vậy tại sao cậu ko gửi? Ngại ư? Ngại để rồi mất đi 1 tình bạn đẹp, ko có gì là vĩnh cửu đâu, nó sẽ nhoà đi nhéo ạ, hãy biết trân trọng nó, tớ tin cậu... "XÔNG PHA TRÊN MỌI MẶT TRẬN" đi, đua hết phải ko nào? Hãy gửi bức thư nói về cảm xúc của cậu, Trí sẽ trả lời nếu cậu ấy hiểu cậu, tin tớ đi :D Chị Phố đã nói 1 câu làm mình hết giận cậu đó, cậu biết chị ấy nói gì ko nhéo: " HÃY BIẾT TRÂN TRỌNG, MỘT TÌNH BẠN TỐT KHÔNG DỄ DÀNG CÓ ĐƯỢC ĐÂU!" Tớ ghi nhớ câu này suốt từ lúc ấy đấy, hiểu ý tớ ko nhéo?

M

meo_kute9x

tớ cũng đã từng thân với một người bạn zui hok hiểu sao bạn ý tránh mặt zui hok quay lại nữa

Top Bottom