[Lời muốn nói] Gửi em gái

H

hachiko_theblues

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tâm sự của một true blues:):):)

Hình như em và anh hai sinh ra là để ...trái ngược nhau.

Em thì mập tròn ,nước da trắng trẻo rất dể thương còn anh hai thì ốm như cây que và hay có nụ cười nham nhở (em nói thế !).

Em ở tận phương Bắc, anh hai ở phía trời Nam .

Hà Nội của em có hoa anh đào khoe sắc tết còn Sài Gòn của anh hai rực rỡ sắc mai vàng mỗi độ xuân sang .

Em thích viết pic văn chương dạt dào cảm xúc về tình người còn anh hai thì lại hay thích làm những vần thơ con cóc ngồ ngộ về tình yêu .

Em bảo anh hai cực kỳ đa tình ,anh nói con bé này tuy nhõng nhẽo nhưng sẽ rất chung thủy .

Em hay khóc mỗi khi buồn còn anh hai hay cười mỗi khi cần khóc ...

Chiều cuối tuần ,nhận cánh thư vụng về màu mực tím học trò của em ,anh hai rưng rưng .. .Hạnh phúc giản dị luôn hiện hữu quanh ta ,dẫu cuộc sống có khi tanh tưởi hay lắm lúc nhọc nhằn cơ cực .

Thấy anh hai làm thêm suốt đêm để kiếm tiền đóng học phí ,em lo lắng sợ anh hai ngã bịnh .em gái của anh không biết rằng :được đi học là một thứ hạnh phúc mà không ai cũng có thể có được .

Em nói :"anh hai thích màu xanh vì đó là màu bền gan hy vọng" ,anh hai nói "nhóc thích màu đỏ bởi đó là màu rực cháy yêu thương..."

Bởi vậy ,em yêu Ars hơn cả một tình yêu ,còn anh hai xem Chel như là lẽ sống .

Ngày Chel vs Ars ,em chấp anh hai 1 trái .Em mong lửa đam mê Ars của em có thể đốt cháy màu xanh biển hồ Chelsea .Anh hai chỉ biết cười ,thân này ví xẻ làm đôi ...

Trận ấy Chel của anh hai thắng Ars của em 2_0 ,em giận anh hai suốt một tuần .Tuần đó ,anh hai uống một ngày 6 ly cafe và hút thuốc lá bỏng môi .Vì sao ?...

Rồi Ars cũng giả từ cuộc đua Premier ,giả từ Champions League ...Em điện thoại cho anh hai vừa nói vừa khóc .Hình như có cái gì đang xé nát lòng anh hai nhóc à ...

Đâu phải cái gì em và anh hai cũng trái ngược nhau .

Cotich

Last edited by a moderator:
Top Bottom