Lời cuối cùng gửi đến Thanhdat93.

Status
Không mở trả lời sau này.
G

greenstar131

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

“Ở một ngôi làng nọ có một cậu bé rất thích đi tìm những viên đá quý, một hôm trên đường đi tìm những viên đá quý cậu gặp một ông lão và ông bảo rằng:
" Sáng ngày mai,con hãy đi vào phía khu rừng này, trong khu rừng này có rất nhiều những viên đá đẹp và trong đó sẽ có một viên đá mà con hằng mơ ước và con chỉ có thể lấy duy nhất một viên đá mà thôi,nhưng chỉ trong thời gian 12h thì mọi thứ sẽ không còn nữa".
Cậu bé đi về,trong lòng vui rạo rực chỉ mong muốn ngày mai sớm đến để tìm được viên đá mà mình muốn, rồi ngày mai lại đến, cậu bé bước vào khu rừng đó, trong khu rừng đã đổi khác hoàn toàn, trong rừng bây giờ có một con đường rất dài, trên đó lấp lánh vô số những hòn đá tuyệt đẹp, cậu bé mừng rỡ chạy ngay đến con đường và bắt đầu hành trình tìm kiếm của mình.

Lần thứ nhất, cậu tìm được một viên đá khá đẹp rất vừa ý cậu nhưng cậu lại nghĩ:" Nếu có một viên đá đẹp hơn viên đá này thì sao?",
Lần thứ hai cậu tìm được một viên đẹp hơn viên đá trước đó cậu vui mừng nhưng cậu cũng lại nghĩ lỡ phía sau còn có những viên đá đẹp hơn những viên đá này thì sao?
Lần thứ 3 rồi lần thứ tư... cậu cứ tìm mãi,tìm mãi rồi mãi đến tối cậu vẫn chưa tìm được viên đá mà mình mong ước mà ngược lại thời gian càng trôi qua nhanh thì cậu chỉ tìm được những viên đá xấu xí, cậu ngoảnh mặt lại thì thấy những viên đá sau lưng mình đã hoàn toàn biến mất, cuối cùng khi thời gian đã hết cậu chẳng tìm được cho mình một viên đá nào, cậu thầm tự trách mình:"Sao lúc đó mình không lấy những viên đá đầu tiên?..."
Và tình yêu nhiều khi cũng vậy, có những lúc trong con người ta cũng xảy ra những suy nghĩ như cậu bé đó nhưng tình yêu đâu phải là sự chọn lựa và hành trình để kiếm tìm?

Bạn Đạt!
T chẳng muốn nói gì hơn với bạn nữa, vì bây giờ bạn chấp nhận vứt bỏ quá khứ để đón nhận thực tại và xây dựng tương lai cho mình. T cũng không còn gì để nói khi bạn lôi mấy đoạn trích để nói T như thế, để chứng minh bạn luôn đúng, luôn trong sạch. Bây giờ thì bạn coi những lời T nói chỉ là gió thoảng qua. Ôi! Lòng người dễ đổi thay.
Nhưng biết làm sao giờ, như bạn đã nói, T và bạn là 2 mảnh ghép không ăn khớp, bạn có quyền tìm cho mình mảnh ghép khác. T chỉ tiếc một điều là T không phải con trai.
Bạn Đạt ạ! Bạn chỉ là một trong những người tồn tại xung quanh T, cũng mờ nhạt và không ấn tượng nếu như bạn không bước vào cuộc sống của T. Điều T muốn nói với bạn thì nhiều lắm, nhưng nếu nói ra thì T lại vô tình níu kéo-điều mà T chưa bao giờ làm.
Có thể bạn không hiểu hay bạn cố tình không hiểu, những gì T nói cay nghiệt để xua đuổi bạn, những lúc T im lặng và không muốn liên lạc với bạn. Chỉ vì T biết bạn đã có 1 người khác nữa ngoài T. T chỉ muốn tự bạn nói thẳng ra, T cũng bảo bạn đừng dối tôi điều gì, tôi cố gắng nhấn mạnh rằng đừng bao giờ để tôi biết chuyện bạn đang cố dấu tôi. Nhưng bạn không nói, bạn bảo sợ làm tổn thương người khác, nhưng bạn có thử nhìn lại xem sau lời nói ấy, bạn đã làm tổn thương bao nhiêu người không?
Những câu nói thế này tôi nói với bạn nhiều rồi, nhưng bạn vẫn không chịu hiểu và luôn cho mình đúng. Đúng ra những gì tôi nói trong blog là đã kết thúc thực sự để yên cho bạn tìm đến tình yêu mới. Nhưng bạn biết tính tôi rồi đấy, tôi nói thẳng với bạn là tôi không thích kiểu con trai như bạn, nếu bạn cứ để yên cho tôi đau và rồi đi vào quên lãng bằng cách như bạn nói " Tôi sẽ biến mất khỏi cuộc đời bà". Nhưng làm sao đây khi bạn vẫn nói với bạn thân của tôi rằng bạn nhớ tôi trong khi bạn lập pic chứng minh tình yêu với benho? Để làm gì hả bạn? Để khiến tôi hối hận, tiếc nuối vì đã để bạn đi ư? Tôi không bao giờ tiếc đâu.
Tôi không biết bạn nghĩ thế nào sau khi nói tôi với Diễm là quá khứ. Nhưng mọi chuyện chỉ chưa đầy 1 tháng thì nó trở thành quá khứ sao bạn? Ở đây là thế giới ảo, tôi không có quyền yêu cầu bạn phải yêu tôi thật lòng, vì thực ra bạn chưa bao giờ yêu tôi thật lòng. Bạn chỉ đang tìm một viên đá đẹp hơn cho bạn thôi. Tôi hy vọng viên đá cuối cùng bạn lựa chọn là người con gái bạn đang nói yêu.
Còn gì để nói hơn đây? Nói thêm cũng chỉ là dài dòng, lòng người vẫn thế, không thể thay đổi phải không bạn?
Xin lỗi bạn vì 1 ngày qua đã can thiệp vào chuyện tình yêu của bạn, khiến người yêu bạn khóc và khiến bạn bị coi thường. Nhưng tôi chỉ xin bạn sau chuyện này bạn hãy nhìn lại chính mình. Đừng nói nhiều hơn những gì có thể hành động. Đừng đổ lỗi cho người khác khi bạn gặp khó khăn và đừng quên những người đã bị bạn làm tổn thương.
P/s: Pic này tôi lập ra là để nói lại 1 lần nữa những điều muốn nói với Thành Đạt, và cũng để xin lỗi tất cả các bạn vì đã khuấy động 4rum. Có thể trong mắt một số người, tôi đã không còn là một mod tốt, một mod gương mẫu, nhưng tôi vẫn là tôi, vẫn là người không thể bị thay đổi bởi bất kì ai- kể cả bạn Đạt ạ! Cũng cảm ơn bạn vì nhờ bạn mà tôi cảm nhận được bạn thân của tôi rất tuyệt vời. Dù nó yêu giống bạn, nhưng ít ra nó thật lòng với một người bạn hư hỏng như tôi:p. Cảm ơn nhé@};-
Tốt rồi, mọi chuyện kết thúc ở đây! Tôi đã nói tôi chỉ dừng khi tôi muốn dừng, và bây giờ tôi muốn dừng, vì tôi muốn là tôi trước kia;););)

Last edited by a moderator:
D

diema3

Lời cuối cùng gửi tới Thanhdat93 và Benhoxinhyeu

Hai pic lập ra là quá đủ để Diễm và mọi người hiểu thêm về Đạt ! Hai pic là quá đủ để kết thúc mọi chuyện !

Các bạn vào đây để dọa benho?

Đính chính! Chẳng ai đe doạ benho của Đạt hết ! Chẳng ai có ý định làm thế cả. Họ vào chỉ để nói cái họ muốn nói , nói cái mà lương tâm họ bắt họ phải nói !
Còn sự thật thì mất lòng mà ! Vô tình gây tổn thương cho ai thì cũng phải chấp nhận chứ biết làm sao được ? Đạt nói vậy có oan uổng cho mọi người quá không ? :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Bạn vào pic đó, dùng những từ ngữ quá khó nghe để nói về tôi và chuyện của tôi và benho. Bạn nhằm vào tôi nhưng cũng có ý định làm cho benho đau.

Ôi bạn Đạt iu quý của tôi ơi ! Có oan uổng cho Diễm quá không ta? Xin lỗi Diễm không quen nói lời mật ngọt như Benho của Đạt , như Đạt , D là con nhà quê ăn nói kiểu quê thế nó quen rồi ! Diễm vô pic chỉ để nói điều Diễm muốn nói . Còn nếu có làm tổn thương ai thì Diễm xin lỗi !
Diễm đâu phải là tiên phật gì để chiều lòng được hết tất cả mợi người ! được người này thì phải mất người kí chứ Đ!

Tất cả đã là quá khứ, trước đây tôi có thể lăng nhăng, trước đây có thể tôi tồi tệ, nhưng giờ tôi đang rất hạnh phúc, rất hạnh phúc, tôi chỉ yêu mỗi mình benho thôi. Và tôi sẽ không làm benho của tôi đau khổ hay bị tổn thương! Tôi cũng không cho phép ai có quyền làm điều đó!

Tất cả chỉ còn là quá vãng ! Đág tiếc thay , cả D, Đ , GR , mọi người đã làm tổn thương trái tim bé nhỏ của Linh! Điều gi làm cũng àm rồi , tổn thương thì cũng tổn thương rồi . Đành phải chấp nhận sự thực là Linh đã khóc vì mọi người !

Kết thúc được rồi !

@@ Benhoxinhyeu :
Cho Diema3 gửi lời XIN LỖI CHÂN THÀNH NHẤT tới cậu! Tớ không có ý định làm tổn thương ai ! Nhưng thực tế đã làm /! Làm thì phải xin lỗi ! Đơn giản !
=> D chưa bao giờ nghĩ L là người như thế ! Nhưng cái việc L ngồi đó khóc ( Đạt bảo thế :) ;)) ) làm D nghĩ L khác đó !
=> D không mất bình tĩnh L ak ! Nhưng điều D nói D đã nghĩ hết cả rồi ! L không thấy là D cùng cái từ HAY sao ! D chỉ giả sử một điều , đoán một điều chứ đâu có nói đó là sự thật là đúng đâu . Học tiếng anh giả sử , nếu nó quen rồi giờ nó lây sang văn thì biết làm sao ? SR!
=> Những gì mọi người cũng khuyên cả rồi, nói cũng nói hết cả rồi ! Không ai chọn được conddường cho L ngoại trừ L mà thôi ! Hi vọng nó là con đường đúng đắn !
CHÚC HAI NGƯỜI HẠNH PHÚC !
Đây cũng có thể là cơ hội kiểm chứng cho ty của 2 người ! hơ hơ ;)) ;)) :x

@@ thanhdat93

Mọi chuyện giữa Đ và D kết thúc từ lâu lém rồi ! D cũng chẳng có dính dáng gì với Đ ! Nhưng D đã nói nếu Đ mà làm tổn thương bạn D thì đừng trách D. D nói là buông tha cho người ấy nhưng hết lần này tới lần khác Đ làm gì ? Níu kéo ư ? Không hẳn ? Nhưng Đạt khôg dứt được ! Đạt đã làm bao nhiêu người phải rơi lệ vì Đạt !Đạt từng nói : " Đ là sao chổi " . D không tin và hi vọng là không thế nhưng bây giừo qua 2 cí píc kia và qua nhưng chuyện D được chứng kiến và trải qua thì Đ đúng là người như thế! Đ làm mọi người thấy " rợn " ak !

U make me cry . Broken heart ! Why , tell me why all of U can do it for me ? was I wrong ? Why can't I have a dreamy world ? Love is wrong ?

Tình yêu chân chính thì không bao giờ sai cả!

XIN LỖI ! Vì đã làm cho Đạt phải khóc ! Phải tốn công answer nhiều như vậy !

Kết thúc nha!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom