Lời cuối của quinhmei.

Q

quinhmei

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

THỰC SỰ EM PHẢI ĐI RỒI.
NƠI NÀY ĐÃ GẮN BÓ VỚI EM, NHỮNG NGÀY ĐẦU CHẬP CHỮNG BƯỚC VÀO THẾ GIỚI MẠNG. NƠI NÀY ĐÃ GẮN BÓ VỚI EM, NHỮNG NƯỚC MẮT, NỤ CƯỜI THƯỞ TRƯỚC.

Em đã từng post một topic mang tên “Lời chia tay của quinhmei’ cách đây không lâu, và thật ngớ ngẩn khi post lại một topic khác cũng nội dung chia tay như thế này. Nhưng lần này, em tạm biệt thật, không thể luyến lưu gì nữa.

Từ topic chia tay trước, khi em đã quyết tâm rời xa nơi đây, em không nghĩ rằng mình vẫn thường xuyên quay lại như thế. Sự thực là, em vẫn set diendan.hocmai.vn làm trang chủ, vẫn vào diễn đàn như một thói quen, một sự vô thức; vẫn viết bài reply một cách vội vã, vẫn cười thầm trước những lời trả lời ngây ngô đáng yêu của các em,. ... Rồi em nhận ra rằng, mình vẫn chưa rời bỏ được nơi đây, một cách hoàn toàn. Em hối hận khi nhận được những lời trách móc không trả lời bài nhiệt tình, không tham gia hết các hoạt động của box Văn, và có những đêm em khóc, thầm ước mình giá như đừng gắn bó với nơi đây đến thế. Để một ngày em rời đi sẽ không ai nhớ đến. Để một ngày em rời đi cũng chẳng ai biết và trách móc. Để một ngày em rời đi em không ngoái lại nuối tiếc. Hocmai đã giúp em trưởng thành, và em cũng đã hết sức mình giúp diễn đàn những điều nằm trong khả năng của em: đã gõ lại hết đống đề thi và post lên diễn đàn, đã sửa bài cho mem, đã trả lời thắc mắc của các em, trên diễn đàn cũng nhu trong yahoo .... Đến giờ, em vui mừng nhận ra có nhiều người giỏi và nhiệt tình hơn em, đã chung tay xây dựng lên ngôi trường này như seagirl_41119, congchualolem_b, quansuquatmo ... Và đã dến lúc em ra đi. Đi thật và không ngoái đầu lại nữa.
Em biết lần chia tay cuối cùng này sẽ khiến cho nhiều người tức giận, thậm chí phẫn nộ. Em xin nhận tất, chẳng chối một điều gì. Em chưa nhận là một mod box Văn xuất sắc, cống hiến nhiều, nhưng em đã cố hết sức rồi. Và giờ em ra đi, để những người khác tiếp tục gánh vác công việc này. Sẽ có người cho đó là một sự chối bỏ trách nhiệm, nhưng em biết trách nhiệm của mình rồi, và đã làm mọi thứ để chuẩn bị cho sự ra đi này rồi.

Em xin lỗi, xin lỗi tất cả.

Về lý do rời đi, như bài dự thi event 1/5 của em, em nói hocmai là ngôi trường thứ 3 của em– đã là trường học thì đến một ngày em cũng sẽ phải tốt nghiệp mà đi tìm những ước mơ của mình. Em thấy đau khổ vì dù đã cố nhưng không thể làm tròn bổn phận là một người chị mẫu mực chỉ lối cho các em trong môn Văn, em từ bỏ, từ bỏ vì không thể chịu được sự cắn rứt này. Mọi người có biết những lời trách móc sao không thế này, sao không thế kia, sao ít onl thế em .... đều làm em tự giận bản thân mình, và không tài nào xóa đi cái sự hờn dỗi của nhiều người về việc em đã không nhiệt tình như mấy tháng trước em đã từng.

Mọi người cứ trách móc em đi, em sẽ nhận tất cả. Vì những giọt nước mắt trong suốt thời gian qua cũng chưa đủ để đong hết sự ân hận này. Nghe có vẻ thật giả tạo nhưng em đã khóc thật, khóc nhiều vì không đáp lại hết sự tin tưởng của mọi người.
Em sẽ buông xuôi, không chịu được áp lực này nữa. Em chưa bao giờ coi việc làm Mod là một cuộc chơi, và chính sự nghiêm túc làm việc của em thắt chặt em trong sự ăn năn vì bị khiển trách, bởi mọi người khiển trách và chính bản thân em cũng tự nhiếc móc bản thân mình nữa. Thế giới net là ảo nhưng tình cảm của em với hocmai là thật. Chính vì vậy em phải đi, trước khi nỗi đau này khiến em không còn đứng lên được nữa.

Em sẽ không bao giờ quay lại diễn đàn nữa, có thể delete nik quinhmei đi như là guest vậy, và em cũng chỉ xứng là guest mà thôi.Nhìn quanh, những bạn bè trên hocmai những ngày đầu cùng em đã bay xa rồi, chỉ còn lại mình em bơ vơ. Em cũng nên đi thôi, để những lớp người sau làm tiếp công việc đóng góp còn dang dở này.

Lời cuối: Xin chúc diễn đàn phát triển vững mạnh, ngôi trường yêu dấu của tôi! Tôi sẽ mãi nhớ nơi này.

Nhìn thềm lá rơi đầy nắng mới
Nước mắt rơi, chẳng ngoái lại phía sau
Biết lòng nặng vẫn mang đầy nuối tiếc
Nhưng đôi chân vẫn rảo bước mau mau.​

Last edited by a moderator:
T

trang14

Không có lí do gì để del nik quinhmei thành guest cả.Chị mei là một MOD hoạt động rât tích cực, 1 trong số ít những MOD có số lượng thanks post nhiều hơn cả bài viết. Dù không hiểu lí do gì khiến chị rời diễn đàn ( du học chăng? ) nhưng trang14 sẽ luôn ủng hộ quyết định của chị :)
Chúc chị đạt được tất cả những gì chị mong muốn.
Mãi nhớ chị quinhmei :)

V

vietngocwindir

Tất cả đều đang dần dần ra đi,chẳng còn gì để níu kéo thật sao? Buồn! Tôi chỉ xin tạm biệt thôi! Hy vọng sẽ là một sự quay lại vui vẻ khi tôi đã thật sự ngẩng cao đầu...

T

trinhluan

chẳng có bữa tiệc vui nào mà không có hồi kết thúc
mỗi người có con đường đi riêng cho mình con đường đi đấy chẳng ai giống ai cả nhưng tớ tin mọi người luôn dành chỗ trống trong trong trái tim mình dành cho học mãi thân yêu
=>ra đi dù vẫn biết rằng là sẽ rất ân hận, rất nuối tiếc, rất xin lỗi
nhưng thật sự quynhmei đã nói: đây là ngôi trường thứ 3, vâng đã là ngôi trường thì sẽ có ngày bế giảng tạm biệt để ta đi đến chân trời mới đang chờ đợi ta phía trước.
Không ai có thể níu kéo mãi có chăng thì sẽ vào hoc mãi, nhưng sẽ không còn cảm giác như xưa"mau chóng lắm mỗi khi đi học về cất sách vở ngồi vào ghế và bật máy lên "
chắc sẽ chẳng còn cảm giác ý nữa

=>Dù sao cũng cảm ơn em đã đóng góp rất nhiều cho boss văn
dù biết ra đi là một điều báo trước
buồn.............sad....sad..........

Rồi một ngày mình cũng sẽ rời xa nơi đây... nhưng chắc sẽ còn lâu...................he he he

C

cuncon2395

em ko muốn chj phải rơi xa HM..chj là 1 mod tốt, rất có trách nhiệm với công việc
tạm bik chj
em chúc chj thành công trên con đg tương lai của mình

D

diemhang307

Ra đi , đi cho 1 tương lai , 1 ngày mai thật mới , thật khác .

Đừng hối tiếc , đừng buồn rầu ...hãy vươn lên , bước thật mạnh mẽ ......

Chị àh , nếu chị có thể tha thứ cho người khác hẳn chị có thể tha thứ cho chính mình đúng không chị !

quynhmeimãi là người chị tốt , Mod Văn tài năng tốt bụng trong lòng tất cả các Mem

Có thể ngày mai chị không còn xuất hiện trên hocmai song tất cả những cống hiến của chị cho diễn đàn này thì còn mãi , mãi mãi ....

Chị nói có người trách chị sao không thế này , thế kia ......

Họ phải hiểu là chị cũng như bao người khác , cũng phải làm và có nhiều việc phải làm , phải học như bao người . Vậy mà công việc chị vẫn hoàn thành tốt . Vậy thì mọi người còn trách móc điều gì nữa ?

Nhìn lại mình đi hãy !

Thân!

T

thienduong123

e tham gia hm chưa lâu mà chứng kiến bao nhiêu cuộc chia tay...e hiểu nỗi bùn này...chúc c may mắn và sớm vế với hm...goodluck!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

C

congchuatuyet_2009

lại thêm 1 người nữa đi, dù sao cũng chúc chị luôn vui vẻ và may mắn, vững bước trong học tập khi ko có Học mãi nha!

T

trucgiang002

chúc chị thàng công trên con đường mình chọn nha , ( mặc dù e hok pik chị ^^)

V

vietdreamerz

ko nên dùng từ "mãi mãi"
rồi có ngày bạn sẽ lại quay lại 4rum này để làm 1 số việc. ví dụ như để nhớ lại......

xinh thế kia mà khóc liệu có xấu đi ko nhỉ :))

rồi có ngày sẽ quay lại...............

như anh đây chẳng hạn :))

goodluck >:D<
ko biết nói gì: mình cảm nhận dc tình cảm của bạn với 4rum này. Vì mình cũng đã từng vậy. đau và tiếc nuối khi quyết định xa 4rum sau gần 2 năm gắn bó ( nhưng chưa khóc :D )

1 lần nữa: nhất định sẽ quay lại

C

chini106

Có lẽ quinhmei là một trong số những Mod xuất sắc nhất 4r, từ trách nhiệm đến làm việc.
3 chữ ghép tên e cũng trùng y chang vs Chjn lun nhưng thứ tự # thoy ak`
PP chúc vui vẻ, hạnh phúc

V

vuduyhungchuot

Em mới gia nhập diễn đàn này chưa lâu (khoảng từ tháng 5) thì đây là lần đầu tiên em thấy 1 cuộc chia tay như thế này. Hi vọng chị thành công trên con đường của chị. Có lẽ là khoảng 7 năm nữa, thì có thể chị sẽ quay lại với 1 biệt danh khác, với 1 chức vụ khác (em đang muốn nói tới "Phụ huynh") nhưng chị nhớ là vẫn phải quay lại làm Moderator đấy nhé. Và chị nhớ để lại chữ kí nhé, nó sẽ giúp bọn em đỡ "nguôi ngoai" đi nhé.

M

money_22

Hic, nói thật là mình chả hiểu bài viết này của quynhmei có ND gì!
Nghĩ thoáng ra và đơn giản hơn, thấy mọi sự ra đi chẳng có gì đáng nói
Nhưng dù sao cũng chúc cô bé thành công:)

T

thuyljnh

Có nhưng lúc là "đôi khi" để thay đổi c/s tốt hơn nhưng ko có gì là mãi mãi chắc chắn 1 ngày mei lại vào HM lại đăng nhập có thể chỉ là để đọc các bài viết lặng lẽ cười thầm biết đâu đấy đó là sự hạnh phúc nhẹ nhàng .
Tạm biệt chúc mei luôn thành công !
Thân !

S

sevencrazy_nhokkute

tuy em với chị bik nhau ko lâu nhưng chúc chị thành công trong tương lai

Top Bottom