Toán 8 lo lắng khi không hiểu được bài

nguyenthimai85.hd@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
24 Tháng mười 2021
6
15
6

thaonguyenk47

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng mười một 2021
38
87
16
21
Bà Rịa - Vũng Tàu
Em đang băn khoăn, dù mình đã làm đủ bt sgk và sbt nhưng khi học sách nâng cao thì em vẫn không thể hiểu. Là do em kém, chưa làm bài đủ hay còn lý do nào khác, mong anh chị giúp đỡ
Em trước tiên phải nắm vững được lý thuyết. Ngoài sgk và sbt em nên tìm thêm những tài liệu khác để làm, làm thật nhuyễn rồi nâng độ khó lên từ từ, chứ đừng nâng cao ngay nha.
Đó là lời khuyên của chị ^.^
Chúc em học tốt

nguyenthimai85.hd@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
24 Tháng mười 2021
6
15
6
Em trước tiên phải nắm vững được lý thuyết. Ngoài sgk và sbt em nên tìm thêm những tài liệu khác để làm, làm thật nhuyễn rồi nâng độ khó lên từ từ, chứ đừng nâng cao ngay nha.
Đó là lời khuyên của chị ^.^
Chúc em học tốt
Chị ơi, mình nên tìm tài liệu khác là gì ạ. Ý hai thì em có 2 quyển sách, một quyển về dạng bt và 1 quyển nâng cao thì nên học quyển về dạng trước đúng không ạ?

• Like
Reactions: Timeless time

Alice_www

Cựu Mod Toán
Thành viên
8 Tháng mười một 2021
1,806
4
2,215
316
Bà Rịa - Vũng Tàu
Em đang băn khoăn, dù mình đã làm đủ bt sgk và sbt nhưng khi học sách nâng cao thì em vẫn không thể hiểu. Là do em kém, chưa làm bài đủ hay còn lý do nào khác, mong anh chị giúp đỡ
Hình như em đang có mục tiêu muốn vượt qua các giới hạn của bản thân từ trước đến nay. Việc khó khăn là điều mà ta bắt buộc phải trải qua khi muốn bứt phá bản thân. Có lẽ em chưa định hình được độ khó của các đơn vị kiến thức mới nên chị nghĩ em cần một người có kiến thức sâu rộng hơn như thầy cô bạn bè anh chị đi trước có thể hướng dẫn cho em bắt đầu từ đâu.

thaonguyenk47

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng mười một 2021
38
87
16
21
Bà Rịa - Vũng Tàu
Chị ơi, mình nên tìm tài liệu khác là gì ạ. Ý hai thì em có 2 quyển sách, một quyển về dạng bt và 1 quyển nâng cao thì nên học quyển về dạng trước đúng không ạ?
Đúng r em. Em có thể lên mạng kiếm các dạng tương tự hoặc xin thầy cô thêm tài liệu để làm, khi nào chắc rồi mới tiếp tục nâng cao thêm

• Like
Reactions: Timeless time
Top Bottom