English THCS Little Laha Curious

Little Laha

Học sinh
Thành viên
29 Tháng tám 2021
5
5
21
17
Thừa Thiên Huế
Trường Trung học Cơ sở Lộc Thủy
  • Like
Reactions: anbinhf

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
18
Hà Nội
THCS yên thường
Em sắp thi HSG Anh văn cấp huyện vào tháng 12 tới ấy ạ.Nhưng mà ngữ pháp em rất yếu và nghe không được gì cả.Có tip nào để cải thiện không ạ?
Bạn có thể tham khảo : https://diendan.hocmai.vn/threads/ki-nang-tu-hoc-on-thi-chuyen-anh-va-hsg-cac-cap.827845/

Nhưng mình không rõ cái "rất yếu" ngữ pháp của bạn là như thế nào.Nếu rất yếu thì thi HSG khó vì ngữ pháp trong bài thi rất là tricky,phải nắm chắc,quan sát thật kỹ cũng như căn thời gian hợp lý mới hoàn thành bài tốt được.Nhưng còn 3 tháng nữa cơ,bạn cố gắng nhé !
Có gì thắc mắc mình nghĩ bạn nên hỏi chị @Nguyễn Võ Hà Trang ắ !

Little Laha

Học sinh
Thành viên
29 Tháng tám 2021
5
5
21
17
Thừa Thiên Huế
Bạn có thể tham khảo : https://diendan.hocmai.vn/threads/ki-nang-tu-hoc-on-thi-chuyen-anh-va-hsg-cac-cap.827845/

Nhưng mình không rõ cái "rất yếu" ngữ pháp của bạn là như thế nào.Nếu rất yếu thì thi HSG khó vì ngữ pháp trong bài thi rất là tricky,phải nắm chắc,quan sát thật kỹ cũng như căn thời gian hợp lý mới hoàn thành bài tốt được.Nhưng còn 3 tháng nữa cơ,bạn cố gắng nhé !
Có gì thắc mắc mình nghĩ bạn nên hỏi chị @Nguyễn Võ Hà Trang ắ !
Thank you for your reply ^_^ .Rất yếu ở đây của mình là mình không thể nhận dạng được các thì ấy.Có ai nói mình đó là thì nào thì ok,mà làm gì có ai đúng không?Nên mình mong mình có thể cải thiện được nó.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Em sắp thi HSG Anh văn cấp huyện vào tháng 12 tới ấy ạ.Nhưng mà ngữ pháp em rất yếu và nghe không được gì cả.Có tip nào để cải thiện không ạ?
Hello em, ngữ pháp yếu và nghe kém thì mình luyện tập thôi, không còn cách nào khác. Ngữ pháp thì chị gợi ý em cuốn "Giải thích ngữ pháp Tiếng Anh" của cô Mai Lan Hương, còn phần nghe thì em có thể lên esl listening nhé.

• Like

Little Laha

Học sinh
Thành viên
29 Tháng tám 2021
5
5
21
17
Thừa Thiên Huế
Hello em, ngữ pháp yếu và nghe kém thì mình luyện tập thôi, không còn cách nào khác. Ngữ pháp thì chị gợi ý em cuốn "Giải thích ngữ pháp Tiếng Anh" của cô Mai Lan Hương, còn phần nghe thì em có thể lên esl listening nhé.
Em cảm ơn chị nhiều ạ.Em mới phát hiện ra trong đống sách cũ nhà mình có quyển sách đó và tái bản năm 2006 cơ ạ.Em sẽ thử đọc nó ngay và liền ^_^

• Like
Top Bottom