Listen and read

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi, mình học cũng không khá tiếng anh lắm nhưng ít ra cũng biết viết một chút ,còn nghe thì cảm giác như con gì kêu chứ không phải tiếng người
Đọc thì mình yêu tiếng việt lắm việt hóa tất luôn
Vì thế mà điểm nghe và đọc mình thấp lắm có ai chia sẻ bí quyết để mình cải thiện trình độ được không ạ!

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Mọi người ơi, mình học cũng không khá tiếng anh lắm nhưng ít ra cũng biết viết một chút ,còn nghe thì cảm giác như con gì kêu chứ không phải tiếng người
Đọc thì mình yêu tiếng việt lắm việt hóa tất luôn
Vì thế mà điểm nghe và đọc mình thấp lắm có ai chia sẻ bí quyết để mình cải thiện trình độ được không ạ!
Nghe nhiều thôi em, em nên luyện nghe từ els-lab hoặc breakingnewsenglish theo từng trình độ, nghe và lặp lại theo phát âm và ngữ điệu của người ta từng câu 1. Vậy thôi, chứ không có cách nào khác đâu em.

• Like
Reactions: Dương Phạm 106

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Hi bạn!
Về phần nghe thì bạn nghe nhiều nhiều nhạc Tây tiếng anh vào. Ghi nhớ lời, nghe đi nghe lại là khi nghe bài thi thì xuôi tai hơn
Nghe các kênh news như BBC,..... luyện nghe hằng ngày những bài nghe trên youtube cũng là một cách hay, coi phim cũng được
Khi nghe đọc song ngữ phụ đề luôn để biết luôn nghĩa, giàu kiến thức của mình. Đừng chăm chăm đọc phụ đề quá mà hãy cố gắng tự dịch để coi khả năng mình đến đâu
Khi làm bài thi, đầu tiên đọc hết những câu hỏi trong đề rồi TẬP TRUNG 100% vô bài nghe, nghe thấy câu nào phát tick luôn.

Đọc thì bạn như phương pháp nghe vậy
Cứ nghe nhiều vô, rồi khi đọc bài đọc đọc lên thấy hay hay, xuôi tai thì tick 100% đúng
Khi thi đọc đề câu hỏi trước, rồi khi đọc bài nếu bạn giỏi thì lướt qua 1 lần làm được ngay 2 3 câu rồi
Không thì đọc lướt qua lần đầu cho xong, đọc bao quát coi nó nói chi. Rồi đi sâu vào từng phần theo từng câu hỏi, loại bỏ những câu không cần thiết thì làm được thôi vì trong bài hay có những tín hiệu nhiễu......

Vậy ha!
Chúc bạn thi tốt

• Like
Reactions: Dương Phạm 106
Top Bottom