liệu cách học này của mình đã ổn chưa nhỉ

L

lovelym29

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình sắp sửa có một kì thi tiếng anh rất chi là quan trọng với mình đề thi thì năm nào cũng vậy RẤT Dễ ,nhưng phải cái là mình học tiếng anh từ hồi lớp 10 hơi chểnh mảng một chút nên bây giờ iếng anh của mình hơi bị kém(mặc dù ngày cấp 2 mình học tiếng anh tương đối khá) nên bây giờ mình đinh chọ lại tiếng anh từ đầu bằng cách lấy sách giáo khoa lớp 10 ,11,12 tự học thuộc từ mới và ngữ pháp trong một thời gian rất ngắn 1 tháng! mỗi ngày mình học khoảng 3 bài trở lên
liệu mình có nên tiếp tục với cách học này không nhỉ
dù trong một thời gian rất ngắn nhưng mình cảm thấy học rất vào (vì mình có căn bản từ lơp 9 mà )
tuy nhiên theo tính toán của mình thì cạn kề ngày thi thì mình mới có thể ôn hết dược chương trình mà không kịp để luyện bài tập
mà đề thi chỉ xoay quanh chương trình lớp 12 thui nhưng nếu ko ôn từ lớp 10 thì ko thể học nổi lớp 12
vậy mình có nên tiếp tục với cách học này nữa không nhỉ?
các bạn cho mình một lời khuyên nhé
THANK

V

vuonglinhbee

Re: liệu cách học này của mình đã ổn chưa nh?

lovelym29 said:
mình sắp sửa có một kì thi tiếng anh rất chi là quan trọng với mình đề thi thì năm nào cũng vậy RẤT Dễ ,nhưng phải cái là mình học tiếng anh từ hồi lớp 10 hơi chểnh mảng một chút nên bây giờ iếng anh của mình hơi bị kém(mặc dù ngày cấp 2 mình học tiếng anh tương đối khá) nên bây giờ mình đinh chọ lại tiếng anh từ đầu bằng cách lấy sách giáo khoa lớp 10 ,11,12 tự học thuộc từ mới và ngữ pháp trong một thời gian rất ngắn 1 tháng! mỗi ngày mình học khoảng 3 bài trở lên
liệu mình có nên tiếp tục với cách học này không nhỉ
dù trong một thời gian rất ngắn nhưng mình cảm thấy học rất vào (vì mình có căn bản từ lơp 9 mà )
tuy nhiên theo tính toán của mình thì cạn kề ngày thi thì mình mới có thể ôn hết dược chương trình mà không kịp để luyện bài tập
mà đề thi chỉ xoay quanh chương trình lớp 12 thui nhưng nếu ko ôn từ lớp 10 thì ko thể học nổi lớp 12
vậy mình có nên tiếp tục với cách học này nữa không nhỉ?
các bạn cho mình một lời khuyên nhé
THANK

chăm quá đi mất
bạn nên sắp xếp thời gian ôn luyện hợp lý, sao cho trước kì thi tất cả đều được ôn luyện kĩ càng
phần lớp 12 nếu được chú trọng hơn trong đề thi thì mình dành nhìu time hơn
nhỉ

...ăn ốc nói mò rùi...

1

123konica

Theo tớ thì kiến thức SGK lớp 10, 11, 12( ngữ pháp í) cũng không khác lớp 9 là mấy. Với lại, tớ thấy làm bài tập là cách học hiệu quả nhất, vì thế hãy dành chỗ thời gian còn lại làm bài tập đi. Yên tâm! Nhưng mà tốt nhất là làm thử mấy cái đề kiểu đấy của kì thi những năm trước í. Am I right?
Với tớ thì như thế, others?

S

sweetnightmare

nếu học một cách bài bản thì có rất nhiều thứ rất hay. Bây giờ mình cũng đang củng cố lại đây, nghĩ chắc chưa muộn đâu.
Quan trọng nhất là mình phải thích và có quyết tâm kìa
Nói vậy chứ mình thích Toán hơn, đỡ buồn ngủ:D

Y

yukikani

123konica said:
Theo tớ thì kiến thức SGK lớp 10, 11, 12( ngữ pháp í) cũng không khác lớp 9 là mấy. Với lại, tớ thấy làm bài tập là cách học hiệu quả nhất, vì thế hãy dành chỗ thời gian còn lại làm bài tập đi. Yên tâm! Nhưng mà tốt nhất là làm thử mấy cái đề kiểu đấy của kì thi những năm trước í. Am I right?
Với tớ thì như thế, others?
mình thấy cách của bạn ấy là hợp lí đó bởi thực ra kiến thưc THPT cũng chỉ học lại từ THCS thui mà bạn lại nắm vững rùi thì chỉ cần luyện BT thui
OK
Chúc chị thi tốt :D

L

ladyfirst

Môn tiếng anh đòi hỏi phải có vốn từ , ngữ pháp ... qua quá trình tích lũy lại chứ ko phải tập trung vào 1 lớp nào
bạn học như vậy là đúng rồi

Top Bottom