Sử 9 [Lịch Sử 9]Việt Nam và Thái Lan

N

ngocanh_181

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1, Giải thích tại sao , sau năm 1945 Thái Lan lại gia nhập khối SEATO nhưng đến năm 1967 thành lập khối ASEAN
2, tại sao VN 1945 giành độc lập nhưng 1975 mới giành độc lập hoàn toàn
:-SS

Em chú ý đặt tiêu đề theo quy định nhé!
[Lịch Sử+lớp]Tên tiêu đề.
Thân!

Last edited by a moderator:
M

meongocxi

1, Giải thích tại sao , sau năm 1945 Thái Lan lại gia nhập khối SEATO nhưng đến năm 1967 thành lập khối ASEAN

câu 1:
câu này theo mình bạn nên dựa vào phần hoàn cảnh để giải thích,
câu 2:
thứ nhất bạn cần hiểu nhiệm vụ của cách mạng Việt Nam là gì, chống đế quốc giành độc lập dân tộc,chống phong kiến đòi ruộng đất dân cày, vậy cách mạng tháng 8 đã làm được 2 nhiệm vụ này chưa, ?

N

ngocanh_181

câu 1:
câu này theo mình bạn nên dựa vào phần hoàn cảnh để giải thích,
câu 2:
thứ nhất bạn cần hiểu nhiệm vụ của cách mạng Việt Nam là gì, chống đế quốc giành độc lập dân tộc,chống phong kiến đòi ruộng đất dân cày, vậy cách mạng tháng 8 đã làm được 2 nhiệm vụ này chưa, ?
bạn nói rõ hơn được k :)
Chi tiết hơn ! mik` *** sử :(

P

pety_ngu

nếu như thái lan lúc đó không gia nhập khối SEATO thì nước đó có nguy cơ xảy ra chiến tranh
mình nghĩ như thế !!!

R

ryeowookno197

mình nghĩ là do thái lan khong muốn bị xâm lược nên tham gia vào khối quân sự nay để seato trở thành chỗ dựa vững chắc khỏi bị chiến tranh. con sau này thì đứng trước những vấn đề về kinh tế xã hội và cần được giúp đỡ đễ ko bị lệ thuộc vào mĩ nên thái lan tham gia vào asean. mình nghĩ là như vậy.

Top Bottom