Sử 8 [ Lịch Sử 8] Câu hỏi

E

egaj_9x

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi người giúp mình với,mai mình có bài kiểm tra sử mà giờ học mãi ko vào :(..do cô giáo chúng mình dy chỉ bắt ghi nên giờ ko hiểu bản chất..cầm quyển lịch sử lẩm bẩm t chiều tới giờ mà thuộc 2 câu..giờ đọc lại quên sạch
híc..học như con vẹt ko hiu => khó thuộc huhu...:(
làm ơn chỉ cách giúp mình học vào với

Chú ý tiêu đề

Last edited by a moderator:
C

culcul99

loi khuyen tran tinh

sau khi hoc thuoc chep nhanh ra giay:)>-
viet nhung su kien tieu bieu cung nam roi dan len tuong
/:)

con k thi hay quay cop he he nhung can than do neu k ban se bi danh dau bai:p

V

vykatherine

hãy thử đọc lại bài đó trong sgk để hỉu hơn , sau đó học bằng cách hình dung trong đầu những gì trong vở đg xảy ra , bạn có thể học theo từng ý , nhớ ý chính là đc ma` , học mà hk hỉu thì học miết cũng hk thuộc đâu

W

woonopro

Đặc thù của lịch sử là môn học bài, bởi chỉ có học thì mới áp dụng được, nhưng nếu học mà không hiểu, học vẹt thì rất dễ rối, đặc biệt là loạn mốc thời gian, sự kiện
Theo mình bạn nên học ý chính tóm lại, riêng mốc thời gian, đối với những mốc không cần thiết thì chỉ nên nhớ năm. Còn riêng các sự kiện đặc biệt như: Thành lập đảng, cách mạng tháng 10,.. thì mới nên nhớ kĩ
Thứ 2: qua các kì kiểm tra, mình rút ra rằng lượng lý thuyết trong tập chỉ giúp bạn giải quyết phần nào bài kiểm, mà quan trọng là các câu hỏi khi giảng giáo viên đọc. Vì thế bạn nên lưu ý khi giáo viên giảng, ghi lại câu hỏi, nếu không kịp ghi đáp án thì ghi ý chính, về nhà tìm sách tham khảo hay mà xem, hoặc lên diễn đàn xem có câu hỏi như thế không ? thống nhất nhiều nguồn rồi làm thành 1 bài luận cá nhân

Top Bottom