Sử [Lịch sử 12] Nội dung kiến thức thi TN và Đại học

H

hoamai123456

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thi đại học môn sử thì cũng giống thi tốt nghiệp hay sao ạ,sách hướng dẫn ôn thi tốt nghiệp có những bài ko dạy và bỏ.Vậy,cho em hỏi thi đậi học có bỏ những bài giống trong sách" hướng dẫn ôn tốt nghiệp 12 ":confused::confused::confused:ko ạ,em cảm ơn ạ

Last edited by a moderator:
H

hoatinhbay

thi Đại học là từ 1919 đến 2000. Chương trình gì giảm tải là ko có trong đề thi đâu bạn ạ!

H

hocmai.lichsu

Chào hoamai123456!
Chị đính chính với em về chương trình thi Đại học như sau:
+ Lịch sử Việt Nam: Từ 1919 (Bắt đầu chương trình khai thác thuộc địa lần 2 của P ở Đông Dương) cho đến hiện nay.
+ Lịch sử Thế giới: Từ 1945 đến nay.
Còn chương trình thi tốt nghiệp, có những phần giảm tải và nội dung thi Tốt nghiệp nằm trong cuốn Ôn luyện thi TN hàng năm do Bộ Giáo dục phát hành.
Chị lưu ý: Em nên để ý phần Lịch sử thế giới lớp 11 (giai đoạn 1919 - 1945) vì nó có liên quan đến Lịch sử Việt Nam.
Chúc em học tốt và đạt kết quả cao.

H

hieu113tn

Thi Đại học môn Lịch Sử là chương trình lớp 12 có phải không ạ? Và em muốn hỏi môn Địa luôn có phải môn Địa đi thi đại học chỉ có chương trình lớp 12 hay là toàn bộ chương trình học lớp 10 11 12 của 3 năm học phổ thông trung học ạ? Em đang quan tâm vấn đề này vì em đang bâng khuâng trong việc chọn khối đấy ạ.

N

nhansieu97

Thi Đại học môn Lịch Sử là chương trình lớp 12 có phải không ạ? Và em muốn hỏi môn Địa luôn có phải môn Địa đi thi đại học chỉ có chương trình lớp 12 hay là toàn bộ chương trình học lớp 10 11 12 của 3 năm học phổ thông trung học ạ? Em đang quan tâm vấn đề này vì em đang bâng khuâng trong việc chọn khối đấy ạ.

Tất cả đều thi kiến thức lớp 12 hết bạn ạ ;) Nếu có câu hỏi sử nào thắc mắc, bạn cứ hỏi mình, mình sẽ trả lời đầy đủ giúp bạn trong chương trình lớp 12 :D

W

woonopro

Kiến thức trọng tâm cả Sử và Địa đều là 12 cả. Nhưng trong năm nay và các năm sau, đề thi sẽ mang tính suy nghĩ hơn, mở rộng ra chứ không phải chỉ học máy móc .

Top Bottom