[ Lí 8 ] Câu hỏi hóc búa (giải được thì ID ít nhất 500)

M

max_plans027

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn nào thông minh giúp tớ giải câu này:
Theo tớ đọc được trên mạng người ta nói rằng ngoài vũ trụ thì có nhiệt độ lạnh tuyệt đối (cực kỳ lạnh) mà tại sao mặt trời cực kỳ nóng (rất nóng có thể đốt cháy tất cả) lại có thể tồn tại song song với vũ trụ dẫn đến một câu hỏi nửa liệu khoa học nói rẳng 8 tỉ năm sau kể từ bậy giờ mặt trời sẽ "chết" nhưng theo định lý khoa học nói rằng "một vật không tự sinh ra và mất đi chỉ chuyển từ dạng này sang dang khác" thế mặt trời sẽ chuyển sang dạng nào và sức nóng của mặt trời sẽ đi đâu vẫn chưa tìm được câu trả lời nào !
:confused:
Nguồn : http://maxplans027.hnsv.com/viewtopic.php?f=39&t=105
ai giải được xin trả lời giùm cám ơn nhiều

L

luckystar_9x_man

Theo mình được biết có chứa rất nhiều Hidro và heli
nó không phản úng với chất khác mà phản ứng nhiệt hạch như nổ bom nguyên tử
Mình nghỉ mặt trởi có thể chêt vì toả ra hơi nóng khắp moịi nơi và không thu lại

K

khanhvy1215

Ai nói vũ trụ lạnh tuyệt đối vậy ! Vũ trụ là chân không thì nhiệt độ khi truyền phải truyền qua một vật thể - Giống như âm thanh. Không có vật thể sao truyền nhiệt được. Còn mặt trời truyền nhiệt tới trái đất vì trong ánh sáng có hạt vô cùng nhỏ, hơn các hạt e. Và lại rất nhiều nên gây nóng. Chứ mấy hạt đó mà to bằng hạt nhân của nguyên tử chắc trái đất cháy òi. Mặt trời chết thì nó sẽ nổ >> biến thành bụi >> thành một hành tinh khác và tất nhiên là nhiều hành tin nhỏ và những hạt bụi dư thừa sẽ bay mãi (chắc vậy ) ). . Thuyết một vật không tự sinh ra và mất đi chỉ chuyển từ dạng này sang dang khác của ai quên òi. Chỉ áp dụng cho trên trái đất và một vài vật thể ngoài vũ trụ thôi.
* MÌnh lấy từ nơi bạn lấy câu hỏi đó!

B

brandnewworld

Chúng ta điều biết mặt trời là một quả cầu lửa khổng lồ, cực kì nóng. Vì vậy muốn giả quyết câu hỏi trên phải dựa vào các gợi ý cực kì khó sau:
_ Bên trong quả cầu lửa này là gì?
_ Quả cầu lửa có từ khi nào?
_ Lửa của mặt trời có giống với lửa của chúng ta không?
... (Khi nào nghỉ ra sẽ post thêm)
Có thể là mạt trời đã chết và cái mà chúng ta vẫn thấy là 1 sinh mạng khác, là một điều bí ẩn.
Mà IQ hay ID vậy, chủ topic ơi?
Muốn giải được thắc mắc này cần phải có kiến thức, chứ IQ thì chưa chắc là đủ!!!

A

astrasheld

Bạn nào thông minh giúp tớ giải câu này:
Theo tớ đọc được trên mạng người ta nói rằng ngoài vũ trụ thì có nhiệt độ lạnh tuyệt đối (cực kỳ lạnh) mà tại sao mặt trời cực kỳ nóng (rất nóng có thể đốt cháy tất cả) lại có thể tồn tại song song với vũ trụ dẫn đến một câu hỏi nửa liệu khoa học nói rẳng 8 tỉ năm sau kể từ bậy giờ mặt trời sẽ "chết" nhưng theo định lý khoa học nói rằng "một vật không tự sinh ra và mất đi chỉ chuyển từ dạng này sang dang khác" thế mặt trời sẽ chuyển sang dạng nào và sức nóng của mặt trời sẽ đi đâu vẫn chưa tìm được câu trả lời nào !
:confused:
Nguồn : http://maxplans027.hnsv.com/viewtopic.php?f=39&t=105
ai giải được xin trả lời giùm cám ơn nhiều

Mình thấy câu hỏi này đc đấy
Đây là câu tả lời của mình
Thứ nhất:Ko có nhiệt độ lạnh tuyệt đối tức là -275 độ K.Vì theo Vật Lý thì ở độ âm tuyệt đối mọi phân tử sẽ bị đóng băng>>>>ko chuyển động>>>>>ko có các vì sao,tinh tú hay sao chổi>>>>>Tất cả sẽ đứng yên 1 chỗ>>>>>ko có ngày và đêm tuần hoàn nữa mà thay vào đó là 1 nửa hành tinh là đêm,1 nửa là ngày(Theo kiến thức mình bik thì hành tinh lạnh nhất có nhiệt độ âm 272 độ K)
Thứ hai:Mặt trời chứa nhiều khí Heli và Hidro>>>>Nguồn năng lượng của mặt trời,là ánh sáng và cũng alf nguồn nhiết của mặt trời>>>>>nguồn năng lượng này còn rất lớn nên bạn chưa cần lo về chuyện đó đâu
Thư ba:Các hành tinh chỉ chết khi nó đã ko còn năng lượng>>>>nở tung>>>>>bụi
SAu khi nổ,sức công phá của vụ nổ sẽ tạo ra 1 lố đen(Cái này thì nàh bác học ANH XTANH đã nếu ra rồi,chỉ có điều mình chưa học đến nên chịu:) )

T

trung_proxh

khi chieu sang thi mat troi se mat nang luong duoi dang photon anh sang,khi bi mat nang luong thi khoi luong cua no cung bi mat do do mat troi cop the bi mat het khoi luong va chet

B

billy_nguyentuan

ở vũ trụ ai nói lạnh, ở vũ trụ là chân ko mà lạnh cái gì
chúng ta nói hay đi cũng hok đc mà đòi lạnh...chắc kiến thức của bạn c0á vấn đề ^^!
kòn mặt trời nóng thì rất là đúng..^
đề bài dài dòng khó hĩu w0a,hình
như là IQ chớ hok phải ID
ID là nick chát

K

kally_05

Ủa...lí 8 đâu có học về vấn đề này hở bạn=))...hay tui chưa dc học nhỉ :))
Mà tôi có đọc ở đâu nói rằng ngoài vũ trụ lạnh đâu...???
Chắc nguồn tin có vấn đề rùi bn :)

Last edited by a moderator:
P

proechcom

bậy hỏi và trả lời lạ kinh khủng ,bạn nên đi hỏi........................nhà khoa học thì biết rõ nhất ,nếu họ không có câu tả lời thì bạn tự nghĩ theo cách của mình ,đi thi không hỏi câu này đâu mà sợ

M

manhvanquyen

trong vu tru co rat nhiu hidro va heli nen la nguon cung cap nang luong cho mat troi "song".vi mat troi chi toa nhit ma khong thu lai nen no se"chet"

Top Bottom