[Lí 11]nhận biết mạch điện

H

hienzu

Cho bài cụ thể đi bạn..........................
Nếu cho 1 mạch điện phức tạp
có thể dùng quy tắc vẽ lại đoạn mạch để nhận biết

T

trami03

ý mình là có một quy tắc chung nào đó để nhận bk cách mắc // hay nt để vẽ lại đoạn mạch đó.
mình có nghe mấy đứa bạn nói là một điểm chung lá nt, hai diểm chung là// nhưng mình ko hiểu

P

pmt411

đơn giản nhất là bạn kí hiệu các điểm nút vào, khi vẽ lại mạch, vẽ đến đâu ta kí hiệu nút đến đó là ok :D

C

chuanho

de thoi ma ngoai nhung cac ma cac ban tren neu ra thi to con co cac khac ban hay dua vao chieu cac cuong do dong dien neu cuong do dong dien tu 1 re ra lam n nhanh sau do lai qui tu thanh 1 thi do la cac dien tro do dang duoc mac // con nguoc lai la nt

T

trami03

cam on mi ban nhiu nha.
cho minh hoi them xiu nua: minh van chua hiu nut la j. ban nao co lonh hao tam thi giang chi tiet gium minh voi,neu sieng hon nua thi vho minh xin cai vd nho nho cho de hiu.
lo giup uj thi giup cho den cung nha.hjhj....
cam on may ban nhieu lam

C

chuanho

cam on mi ban nhiu nha.
cho minh hoi them xiu nua: minh van chua hiu nut la j. ban nao co lonh hao tam thi giang chi tiet gium minh voi,neu sieng hon nua thi vho minh xin cai vd nho nho cho de hiu.
lo giup uj thi giup cho den cung nha.hjhj....
cam on may ban nhieu lam
de thoi co ve ban khong hoc nhieu vat li dung khong thuc ra nut la 1 diem (diem do la giao giua hai hay nhieu dong dien voi nhau ) co nhieu bai toan li can phai ap dung cach xet nut de giai day ban ak .......:D trong nhieu truong hop tren hinh ve nguoi ta khong cho san nu nhung ban co the tu goi hay dat ten cho no vi du nhu A,B,C.... de ban de dang gjai cac bai toan li ha The ban da hieu nut la gi chua

Top Bottom