W
windowpane


1) Cho mạch điện có suất điện động E=12V, r=1, $R_2$=12. $R_1$ là một biến trở. Đèn thuộc loại 6V-3W, để đèn sáng bình thường thì $R_1$ bằng bao nhiêu?
Trong đó, (Đèn nt $R_2$) //$R_1$
Hướng dẫn mình cách làm bài này nhé!
Trong đó, (Đèn nt $R_2$) //$R_1$
Hướng dẫn mình cách làm bài này nhé!