lí 10 ,cần sự tham khảo của m.n

H

hoanglam2801

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình ms học lớp 10:| ,nhưng ở dưới cấp 2 mình rất ghét môn học nàyb-( vì nó khá trìu tượng đối vs mình :eek:> thật sự môn lí quá nhìu công thức khó hỉu và khó nhớ :)|,/:)m.n nên cho mình kinh nghiệm học tốt môn này trong năm học sắp tới
thân .........ae diễn đàn:-* > m.n zo giúp mình vs na :D:D

H

hoanglam2801

:( /:) nán quá a chị zo giúp em vs ạ >> em cần sự chia sẽ của các ae diễn đàn :|

S

saovang_6

mình ms học lớp 10:| ,nhưng ở dưới cấp 2 mình rất ghét môn học nàyb-( vì nó khá trìu tượng đối vs mình :eek:> thật sự môn lí quá nhìu công thức khó hỉu và khó nhớ :)|,/:)m.n nên cho mình kinh nghiệm học tốt môn này trong năm học sắp tới
thân .........ae diễn đàn:-* > m.n zo giúp mình vs na :D:D

Từng có rất nhiều đứa hỏi ta câu này, và ta cũng chỉ trả lời lặp đi lặp lại 1 câu duy nhất là "hãy tập làm hết bài tập trong sách bài tập đi".

Làm từng bài, từng bài, không bỏ bài nào, kể cả những bài tương tự nhau. Nhớ là phải tự làm, bí quá có thể nhờ ai đó gợi mở một tí.

Nếu mà làm hết sách rồi, thấy mình vẫn chẳng tiến bộ thì cứ vào hồ sơ của ta mà chửi. :D

T

trieu891562

mình là một hs chuyên lí, rất vui được chia sẻ kinh nghiệm đối với bạn, mình nghĩ bạn nên làm nhiều bài tập để nhớ công thức,không nên học ct không mà nên làm bài tập nhiều hơn, thực ra lý không trừu tượng đâu. có bài gì khó, thắc mắc bạn cứ lên diễn đàn, mọi người sẵn sàng giúp đỡ:)

H

hoanglam2801

thank for members :D> lí là môn học quyết định để thi vào khối A mà mình chọn nên mình cần làm hết sức cẩn thận ngay từ bây giờ . nhưng khổ nỗi mình có măc 1 tật rất xấu ( nghiên game ninjaschool _teamobi ) :(( không thể bỏ được > muón bỏ mà khó quá > hum nay quyết định lên diẽn đàn để trao đổi > từ nay mính sẽ phải thay đỏi con ng :)>-:)>-

S

saovang_6

thank for members :D> lí là môn học quyết định để thi vào khối A mà mình chọn nên mình cần làm hết sức cẩn thận ngay từ bây giờ . nhưng khổ nỗi mình có măc 1 tật rất xấu ( nghiên game ninjaschool _teamobi ) :(( không thể bỏ được > muón bỏ mà khó quá > hum nay quyết định lên diẽn đàn để trao đổi > từ nay mính sẽ phải thay đỏi con ng :)>-:)>-

Nghiện game không phải là một tật xấu. Ta cũng từng nghiện, mà nghiện rất nhiều game chứ không phải 1 (Không nên nói ra vì nói ra các chú lại chơi thử thì khổ). Game nó giống như một giấc mơ. Được sống trong mơ thì tất nhiên là hạnh phúc rồi. Nhưng mà nếu trưởng thành một chút chú sẽ thấy tất cả chỉ là phù du thôi ;)). Cái hạnh phúc đó nó rất mong manh, nó không theo ta cả cuộc đời được. Trái lại, ta sẽ phải đối mặt với những con điểm kém, sự la lầy của bộ mẹ và sự thiếu tôn trọng từ bạn bè. Đó là chưa kể tới những bất hạnh liên tiếp trong tương lai: trượt đại học, không có công việc làm ổn định, vợ xấu, con ***......đại loại là hạnh phúc trong một giai đoạn ngắn nhưng sẽ ảnh hưởng xấu tới cả cuộc đời. @@

Chi bằng giờ chú giành thời gian chơi game vào giao lưu, học hỏi với anh em box lí để tạo đà học tập cho mình. Chú sẽ hạnh phúc khi thấy mình tiến bộ từng ngày.:)>-

Top Bottom