Tâm sự Lên đỉnh thành công

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình vốn là đọi tuyển Anh từ cấp 2, cấp 3 lớp C nhưng khi được chuyển sang lớp A thì Tiếng Anh của mình khó làng ngóc nổi đầu và lớp A xung quanh yếu môn Anh lắm chỉ có vài người thôi. Cứ đén bài Anh là lại bu lấy mình và mình rất ghét cảm giác bị phụ thuộc dù cô giáo động đến kiến thức nào là mình đọc ra vanh vách và cấp 2 có giải tỉnh . Xin tư vấn cách lấy lại được vinh quang thời xưa

Anh Tuấn Bùi

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười hai 2019
595
441
101
Hà Nội
THCS Quang Minh
Mình có thể trả lời câu hỏi này chứ?
Bạn thấy đấy : Lúc trước bạn đã học lớp C , Theo mình thấy lớp C là lớp thường nên không học kiến thức nâng cao như lớp A, B
Mà lớp A,B là lớp chọn thì đương nhiên sẽ học kiến thức nâng cao hơn
Còn 1 điểm nữa:
Trước đây , bạn là học sinh giỏi tiếng anh lớp C nhưng khi sang lớp A bạn sẽ cảm thấy chán nản và bị phụ thuộc
Đây là ý kiến riêng của mình

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng
Mình có thể trả lời câu hỏi này chứ?
Bạn thấy đấy : Lúc trước bạn đã học lớp C , Theo mình thấy lớp C là lớp thường nên không học kiến thức nâng cao như lớp A, B
Mà lớp A,B là lớp chọn thì đương nhiên sẽ học kiến thức nâng cao hơn
Còn 1 điểm nữa:
Trước đây , bạn là học sinh giỏi tiếng anh lớp C nhưng khi sang lớp A bạn sẽ cảm thấy chán nản và bị phụ thuộc
Đây là ý kiến riêng của mình
giờ cảm giác tiếng anh của mình không còn nhạy như xưa nữa

• Like
Reactions: Maria Mariko

Maria Mariko

Banned
Banned
Thành viên
14 Tháng năm 2019
668
585
96
17
Nghệ An
THCS Quỳnh Hồng
Mình vốn là đọi tuyển Anh từ cấp 2, cấp 3 lớp C nhưng khi được chuyển sang lớp A thì Tiếng Anh của mình khó làng ngóc nổi đầu và lớp A xung quanh yếu môn Anh lắm chỉ có vài người thôi. Cứ đén bài Anh là lại bu lấy mình và mình rất ghét cảm giác bị phụ thuộc dù cô giáo động đến kiến thức nào là mình đọc ra vanh vách và cấp 2 có giải tỉnh . Xin tư vấn cách lấy lại được vinh quang thời xưa
bạn có thể học thêm ở ngoài, học trên mạng hay mua các khoá học online có hỗ trợ viên để bạn có thể nhờ giúp đỡ bất cứ lúc nào bạn cần hay thắc mắc (tại mình cũng học như vậy và cô hỗ trợ viên trả lời rất nhanh, trừ khi thứ 7 hoặc chủ nhật cô ấy không có lịch dạy thôi) . mình thấy cách học này khá tốt và được nhiều người áp dụng, và đã có người THÀNH CÔNG rồi nên mình nghĩ bạn nên thử
mình nghĩ chắc lớp A học tốt hơn lớp C nên khi bạn học lớp C bạn thấy mình sẽ giỏi hơn, nhưng khi sang lớp A thì lại...
cố lên nhé, chúc bạn thành công, đừng nản chí, cố lên. nếu bạn cố gắng hết sức chắc chắn kết quả sẽ như bạn mong đợi thôi :)

Anh Tuấn Bùi

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười hai 2019
595
441
101
Hà Nội
THCS Quang Minh
Thôi bạn ơi ! Đừng tự trách bản thân mình nữa ? Cuộc sống mà : hết khó khăn này chúng ta lại có khó khăn khác . Chỉ còn một cách thôi bạn ơi . Đó là : Làm lại từ đầu ?

• Like
Reactions: Maria Mariko

Maria Mariko

Banned
Banned
Thành viên
14 Tháng năm 2019
668
585
96
17
Nghệ An
THCS Quỳnh Hồng
Thôi bạn ơi ! Đừng tự trách bản thân mình nữa ? Cuộc sống mà : hết khó khăn này chúng ta lại có khó khăn khác . Chỉ còn một cách thôi bạn ơi . Đó là : Làm lại từ đầu ?
cố gắng hơn nữa thôi chứ em, làm lại từ đầu là lúc mình....làm gì cũng sai. bạn ấy chỉ cần không bị mất gốc là được, chứ lên cấp 3 rồi mà "làm lại từ đầu" theo ý em thì chết đấy :p
bạn cố gắng lên đi, mình lúc đầu cũng...không nổi bật đâu, mà giờ thì tiếng anh là môn gỡ điểm tổng kết của mình đấy, cố lên nào, đừng thất vọng như thế, thời gian bạn thất vọng đủ để bạn hành động rồi đấy

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng
bạn có thể học thêm ở ngoài, học trên mạng hay mua các khoá học online có hỗ trợ viên để bạn có thể nhờ giúp đỡ bất cứ lúc nào bạn cần hay thắc mắc (tại mình cũng học như vậy và cô hỗ trợ viên trả lời rất nhanh, trừ khi thứ 7 hoặc chủ nhật cô ấy không có lịch dạy thôi) . mình thấy cách học này khá tốt và được nhiều người áp dụng, và đã có người THÀNH CÔNG rồi nên mình nghĩ bạn nên thử
mình nghĩ chắc lớp A học tốt hơn lớp C nên khi bạn học lớp C bạn thấy mình sẽ giỏi hơn, nhưng khi sang lớp A thì lại...
cố lên nhé, chúc bạn thành công, đừng nản chí, cố lên. nếu bạn cố gắng hết sức chắc chắn kết quả sẽ như bạn mong đợi thôi :)
Lớp A được các cô đánh giá không bằng lớp C và còn nói chọn nhầm lớp A

Anh Tuấn Bùi

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười hai 2019
595
441
101
Hà Nội
THCS Quang Minh
cố gắng hơn nữa thôi chứ em, làm lại từ đầu là lúc mình....làm gì cũng sai. bạn ấy chỉ cần không bị mất gốc là được, chứ lên cấp 3 rồi mà "làm lại từ đầu" theo ý em thì chết đấy :p

bạn cố gắng lên đi, mình lúc đầu cũng...không nổi bật đâu, mà giờ thì tiếng anh là môn gỡ điểm tổng kết của mình đấy, cố lên nào, đừng thất vọng như thế, thời gian bạn thất vọng đủ để bạn hành động rồi đấy
Không chị ơi , ý em là bắt đầu lại những kiến thức bạn ấy còn chưa hiểu được thôi ạ ? Còn những kiến thức đã hiểu thì bạn ấy chỉ cần nắm chắc kiến thức và phát triển kỹ năng trong tiếng anh

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Bạn sẽ giỏi thật sự nếu bạn vượt lên trên hoàn cảnh của mình :)
Lớp mình cũng là lớp chọn, các bạn học cũng chẳng ra gì môn tiếng anh cả
Nhưng bạn mình nhì tỉnh, nhất huyện thi hsg tiếng anh đó bạn
Bạn cứ học cho tốt phần mình, người khác cứ mặc kệ, mới đầu sẽ khó làm quen chứ cứ tập ác dần là bạn thấy bình thường thôi
Chúc bạn học tốt :>

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng
Không chị ơi , ý em là bắt đầu lại những kiến thức bạn ấy còn chưa hiểu được thôi ạ ? Còn những kiến thức đã hiểu thì bạn ấy chỉ cần nắm chắc kiến thức và phát triển kỹ năng trong tiếng anh
các kiến thức cơ bản thì rõ rồi

Maria Mariko

Banned
Banned
Thành viên
14 Tháng năm 2019
668
585
96
17
Nghệ An
THCS Quỳnh Hồng
Bạn có thể lên youtube xem bài giảng của các thầy cô trên Học mãi . Theo mình biết, diễn đàn là 1 nơi chứa nhiều tài liệu học tập khổng lồ đấy , bạn có thể vào đó để tham khảo
cái đó không free nha em
các kiến thức cơ bản thì rõ rồi
dù sao thì học trên học mãi cũng được đấy, thầy cô giảng dạy rất dễ hiểu nữa, bạn đầu tư mua 1 khoá, muốn thành công thì phải đầu tư chứ, năm sau mình mới mua, năm nay mình lỡ 1 học kỳ

Top Bottom