Lật miếng ghép tìm tranh

H

hocmai.nguvan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi các em!
Đợt này thấy box mình trầm quá! Chị lại tiếp tục cuộc chơi Lật miếng ghép tìm tranh để thay đổi không khí vậy
Luật chơi: Có 1 bức tranh ẩn sau các miếng ghép, nhiệm vụ của các em là tìm ra bức tranh đằng sau các miếng ghép này.
Các câu trả lời cho các miếng ghép sẽ là gợi ý để các em tìm bức tranh.
Mỗi một miếng ghép tìm ra đòng nghĩa với việc bức tranh được mở 1 phần. Các em hiểu chưa nào?
Để thay đổi, bức tranh lần này sẽ gồm 9 miếng ghép. Chúng ta đã sẵn sàng chưa nào?
Đây là miếng ghép của chúng ta. Các em hãy cho mình một ô nào!!!!

picture.php

COME ON!

M

microtek10420

Em tham gia với!
Cho em chọn ô số 8!:D
Mà lật được thì có phần thưởng gì không hả chị?!
\RightarrowChú ý:Nếu-chị thấy không vui khi em hỏi câu hỏi trên thì EM CHỈ HỎI ĐỂ THÊM KÍ TỰ CHO ĐỦ SỐ KÍ TỰ NỘI DUNG CẦN GỬI
Nếu-chị thấy bình thường khi em hỏi câu hỏi trên thì ĐÓ LÀ MỘT CÂU HỎI CẦN LỜI GIẢI ĐÁP THỰC SỰ
:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o:D:D:):)8-|8-|:(:(:p:p;);)

H

hocmai.nguvan

^^...hihi
Mỗi một câu trả lời đúng của em sẽ nhận được ít nhất là 1 cảm ơn của chị!
Em chọn ô số 8 đúng hem:
Ô số 8: Đây là một giai đoạn thơ có ảnh hưởng lớn tới các tác phẩm sáng tác của các nhà thơ Việt Nam (đặc biệt là thơ trung đại)

L

leo345

^^...hihi
Mỗi một câu trả lời đúng của em sẽ nhận được ít nhất là 1 cảm ơn của chị!
Em chọn ô số 8 đúng hem:
Ô số 8: Đây là một giai đoạn thơ có ảnh hưởng lớn tới các tác phẩm sáng tác của các nhà thơ Việt Nam (đặc biệt là thơ trung đại)
đây là phong trào thơ mới phải ko chị:):):)

H

hocmai.nguvan

Đáp án không phải là phong trào thơ Mới em nhé!
Em chú ý này: Đây là một giai đoạn thơ có ảnh hưởng lớn tới các tác phẩm sáng tác của các nhà thơ Việt Nam (đặc biệt là thơ trung đại)
Thơ Mới ra đời sau thơ trung đại, vậy thì Thơ Mới làm sao ảnh hưởng tới thơ trung đại dc phải ko em?
Chúng ta tiếp tục tìm đáp án nào!!!!

H

hocmai.nguvan

Scientists!
Chúng ta lật từng ô một nhé. Sau khi ô số 8 được mở sẽ là ô số 2 của em!
Okei?!
:)

B

bongbottuyet

Có phải là thơ Đường không ạ?
em đoán thế,tại vì em thấy thơ trung đại Việt Nam có mang một chút ảnh hưởng của nó

H

hocmai.nguvan

Chúc mừng bongbottuyet!
Đáp án chính là Thơ Đường hay còn gọi là Đường thi, như vậy là một miếng ghép của chúng ta đã được mở.
Em có thể lựa chọn ô tiếp theo
Đây là hình ảnh sau khi miếng ghép thứ 8 đã được mở

picture.php

B

bongbottuyet

ô số 9 đi chị.......................................................................để xem bức tranh này mang đến ẩn số gì****************************?????

H

hocmai.nguvan

Ô số 9:
T.Lan là bút danh của ai?
p/s: Xin lỗi các em nhé, vì thứ 7, chủ nhật chị bận quá nên chưa kịp vào diễn đàn đưa câu hỏi cho các em được...^^

B

bongbottuyet

Hehe........................Cái này em biết nhá!(không biết có đúng không?)
T.Lan là bút danh của Bác Hồ...................................
Phải không chị****************************??????

H

hocmai.nguvan

Chính xác!
Các em giỏi ghê!
Nào, đây là các miếng ghép của chúng ta. em chọn ô tiếp theo đi bongbottuyet!:)

picture.php

B

bongbottuyet

Ô số 4 đi chị..........................................................................................

H

hocmai.nguvan

Ô số 4:
Đây là một trong những tập thơ nổi tiếng của Nguyễn Trãi, tập thơ bao gồm 105 bài thơ
2 miếng ghép đã được mở rồi...Cố lên các em!!!!!

B

bongbottuyet

Đó là tập thơ: Ức Trai thi tập viết bằng chữ Hán Nguyễn Trãi..................................:rolleyes::rolleyes:
Hình như thế,em đã từng biết đến nó qua lời giới thiệu của cô dạy văn....nếu em nhớ không nhầm.............

R

ronaldover7

chơi gì thế mấy a,chị!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)

H

hocmai.nguvan

bongbottuyet: chính xác rồi!
Đây là các miếng ghép của chúng ta nhé!
ronaldover7: em đọc phần giới thiệu ở trang 1 của chủ đề này để biết thêm chi tiết nhé!
Tiếp tục nào!!!!!

picture.php

B

bongbottuyet

Ô số 55555555555555555555555555555............................
Mà khi nào thì có thể trả lời nội dung bức tranh hả chị****************************??????

Top Bottom