Công nghệ Laptop

Windeee

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng bảy 2020
221
368
76
Thanh Hóa
Nothing
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người tư vấn giùm em nên mua loại Laptop nào với ạ.
Yêu cầu:
+, Dùng cho học sinh.
+, Dùng ổn trong 3 năm đầu tiên.
+, Giá từ 15 triệu đổ xuống.
+, Kích cỡ vừa phải.
+, Không cần có ổ đĩa ( có thì càng tốt ).
Ưu và nhược điểm của loại máy tính đó và tránh những hành động nào dễ làm hỏng máy ạ.
Em cảm ơn nhiều.

nguyenphuongmomo

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng tám 2021
26
25
6
21
Hà Nội
THPT VẠN XUÂN
theo chị thì nên mua dell
Ưu điểm Nhiều dòng sản phẩm, chia ra làm hai dòng laptop chính là laptop dành cho doanh nhân và laptop phổ thông. Những dòng laptop nổi tiếng của Dell phải kể đến đó chính là Dell Inspiron, Dell Vostro và Dell Latitude.Độ bền cao: Sinh viên nên mua laptop hãng nào bền nhất? Dell là một trong những sự lựa chọn đúng đắn nhấtGiá thành tương xứng với hiệu năngCấu hình ổn, phù hợp với nhiều nhu cầu khác nhau từ làm việc văn phòng đến chơi game.Bảo hành: Dell có nhiều trung tâm bảo hành tại Việt Nam nên nếu hỏng hóc bạn có thể đem đến trung tâm bảo hành gần nhất mà không cần phải chuyển máy đi xa và chờ đợi trong thời gian dài. Nếu đã hết thời gian bảo hành, bạn vẫn có thể đem qua trung tâm bảo hành để được hỗ trợ sửa chữa mà không phải lo lắng về chất lượng.
Nhược điểm Một số dòng máy khi vận hành vẫn gây ra tiếng ồn, tuy không lớn lắm nhưng vẫn gây ra sự khó chịu cho người dùng.Thiết kế ít có sự khác biệt giữa các dòng máy, không được đa dạng như Asu
Hoặc HP
  • Ưu điểm
    • Không thua kém so với bất kỳ đối thủ nào, HP cũng cho ra rất nhiều dòng sản phẩm phù hợp với nhiều đối tượng khác nhau, từ phân khúc thấp đến phân khúc cao cấp. Có cả dòng máy cho doanh nhân và sinh viên. Người dùng có rất nhiều sự lựa chọn khi tìm đến HP.
    • Độ bền tương đối cao
    • Cấu hình và giá thành tương xứng với nhau
    • Máy có tốc độ chạy ổn định trong thời gian dài
    Nhược điểm
    • Thiết kế của những chiếc laptop HP có phần hơi thô. Hiện nay tuy đã có nhiều cải tiến nhưng vẫn chưa thể sánh bằng với các thương hiệu khác.
    • Một số dòng có bàn phím khá cứng, khá khó khi gõ
    • Trọng lượng nặng nên khi mang xách di chuyển hơi bất tiện
    • Pin của máy không được đánh giá cao
    • So với những chiếc máy hãng khác cùng cấu hình thì hiệu suất làm việc kém hơn

nhật đào

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng năm 2021
63
210
51
15
Tuyên Quang
Trường THCS Đức Ninh
Yêu cầu:
+, Dùng cho học sinh.
+, Kích cỡ vừa phải.
Ưu và nhược điểm của loại máy tính đó và tránh những hành động nào dễ làm hỏng máy ạ.
Em cảm ơn nhiều.
Laptop anh nên mua nè:
1.tên máy:Dell Latitude 7470
2.tầm giá:9.200.000đ(internet)
3.ưu điểm:
-sở hữu kiểu dáng đẹp mắt, với khung máy mỏng nhẹ
-vỏ máy được làm bằng sợi Carbon có màu đen sang trọng và cực đẹp, phần khung máy làm bằng hợp kim magie, đảm bảo sản phẩm có vẻ ngoài chắc chắn. Máy có trọng lượng chỉ 1.54kg, rất thuận tiện di chuyển. Bàn phím, Touchpad rất dễ chịu với hành trình phím thoải mái
-kích thước 14.0 inch,độ phân giải 1920 x 1080
-bộ xử lý Intel Core i5-6300U với bộ nhớ RAM 8GB và ổ cứng SSD dung lượng 180GB
-Card màn hình Intel HD Graphics 520
4.khuyết điểm:em không biết được
Anh tham khảo nha

lebao_31

Học sinh
Thành viên
23 Tháng ba 2020
50
89
46
16
Kon Tum
THCS LÝ TỰ TRỌNG
Yêu cầu:
+, Dùng cho học sinh.
+, Kích cỡ vừa phải.
Em cảm ơn nhiều.
Bạn dùng Dell là ok nhất, nhưng theo mình thấy bạn nên chọn con nào mà đời cũ cũ để xài cho nó lâu hơn chứ bây giờ nó làm ảo lắm.
Nếu bạn mua mới thì tầm 12 triệu
- Ưu điểm:
+ Nếu chỉ để học thì nó chạy vô cùng mượt mà luôn nhé
+ Bàn phím bấm khá là dễ
+ Không "sớm nở tối tàn" nên bạn không cần lo
- Nhược điểm: Do mình không sử dụng nó nhiều lắm nên cũng không rõ
Hiện tại mình đang sử dụng Sony rất bền bỉ, chỉ khổ cái là máy nhanh nóng thôi :D

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
Yêu cầu:
+, Dùng cho học sinh.
+, Kích cỡ vừa phải.
Em cảm ơn nhiều.
Tốt nhất bạn nên hỏi người quen có hiểu biết về máy tính và nhờ mua máy cũ, mua máy cũ đáng tin cậy thì sẽ tốt hơn rất nhiều so với máy mới vì tầm giá này thường là loại giá 15-20tr khi mới, chất lượng build và cấu hình sẽ tốt hơn nhiều. Tuy nhiên chú ý dùng thử sờ xung quanh cạnh máy xem có bị giật điện không vì thường đồ điện tử cũ hay bị, nếu bạn có trình độ tiếng anh thì trên mạng có rất nhiều hướng dẫn (chẳng hạn như Austin Evans, Dave2D và Linus Tech Tips,...).

Axiore_Ro

Học sinh
Thành viên
18 Tháng ba 2020
103
85
36
16
Hà Nội
Roblox - Power of Imagination
Dell XPS 15 bạn
ổn ổn trong 1 thời gian dài
nếu mua cũ thì 13tr thì phải mình đang dùng mới nên k nhớ lắm
độ phân giải 4k ultra hd nhưng mà hơi to (mà đẹp)
SSD PCIe 512GB (tha hồ lưu ảnh crush k sợ đầy dung lượng)
card gpu: Nvidia GeForce GTX 960M 02GB GDDR5) (ngắm crush mà 4k thì thích lắm)
16GB RAM DDR4 (2.133MHz; 8GB x 2)
touchpad ngang như Macbook
2.6GHz Intel Core i7 6700HQ (4 lõio, bộ nhớ đệm 6MB, 3.5GHz khi Turbo Boost)
Nhược điểm
không thích hợp với mùa hè và hợp với mùa đông (nóng máy)
ít cổng usb không tiện cho dân IT (chuột + usb ...)

• Like
Reactions: Quang Đức !

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,151
2,219
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh
Ừm theo mik thì b nên mua Dell dòng latitude nhé. Dell thì nổi tiếng nồi đồng cối đá r nên b cũng ko cần quá lo lắng. B nên mua máy cũ ở những chỗ uy tín ý, vì tầm giá ấy khó có thể tìm dc một con đáng đồng tiền bát gạo. Mình rcm b chiếc Dell latitude E7450 Core i5 5300U / Ram 8GB / SSD 256GB / 14 inch FHD. Chiếc này rất ok với học sinh, sinh viên hay kể cả doanh nhân cũng ok. Mình cũng đang dùng dòng này và khá hài lòng, học online, lướt web đều rất mượt, loa con này cũng ok. Khi mua thường thì họ sẽ cài cho win 10 và thêm cặp laptop.
Giá sẽ tầm từ 9- hơn 10tr tý
Nhược điểm là khi mua hàng cũ pin sẽ ko thể như mô tả đc, con htai mik dùng pin đầy sẽ dùng đc ltuc 5h

Top Bottom