Lập nhóm: Cùng ôn thi ĐH năm 2011, khóa học luyện thi đảm bảo.

B

bigbang1001

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình thi khối A

Mình mới tham gia vào hocmai. Thật sự cũng muốn học chung lắm vì điều kiện kinh tế cũng ko có nhiều(con nhà nghèo) nên muốn tham gia vào học một nhóm.

Mình muốn hỏi các chuyện sau đây:

* Nhóm tốt nhất nên có 3 người thôi và học 3 môn . (Nếu học 5 môn cả khóa thì chắc chắn không kham nổi. Vả lại còn thể gặp trường hợp đụng giờ lên mạng nữa)

* Mình chưa hiểu lắm về việc : Các bạn trong nhóm mỗi người có một tài khoản trên hocmai, Vd: Mình đăng kí nộp tiền môn Toán thì chắc chắn là mình học được môn Toán đó rồi, các bạn khác trong nhóm sẽ đăng kí 2 môn Lý và Hóa còn lại. Làm sao mình có thể vào học 2 môn đó nếu như không có tài khoán của các bạn đó?

* Mình muốn tìm kiếm một nhóm có leader thông thạo về các quy định của hocmai, và trực tiếp thông báo các thông tin mới nhất trong nhóm cũng như là về việc học chung cả nhóm.----> Leader năng động.

* Thời gian biểu của từng người làm sao để không bị "đung" giờ học trên hocmai của từng người.

* Nên lập một topic của nhóm riêng. Để thông tin ngay trên đó.

* Nếu muốn tham gia thì cần thông báo về: nịck yahoo, tài khoản hocmai, thời gian học trên trường , môn đăng kí (còn thầy dạy thì sẽ theo biểu quyết. Nhưng mình thấy đã quan trọng là học trên mạng thì tự học là chính.)

Mình ở Huế
Nick yahoo : love_suju93
Tài khoản hocmai : bigbang1001

Nếu bạn nào đăng kí làm LEADER của nhóm thì hày liên lạc với mình ngay. Mình thi khối A

--->Hãy lập một danh sách của các nhóm có tham gia ngay đầu trang để các bạn khác có thể biết . Nhớ ghi chú các nhóm nào đủ người và chưa đủ, thiếu mấy , thi khối gì ?

NHÓM LẬP RA CẦN CÓ UY TÍN, TIN TƯỞNG NHAU , VÌ MỤC TIÊU CHUNG LÀ "ĐỖ ĐẠI HỌC".

Ah quên, còn vấn đề khi nào thì sẽ đăng kí và nộp tiền. Trường mình bắt đầu tập quân sự đầu năm rồi
Mình nghĩ phải hoàn thành khoản hết tháng 8 và đầu tháng 9 là bước vào học luôn.

Last edited by a moderator:
B

bigbang1001

"Luyện thi đại học Vip" đã được cải tiến thành "Luyện thi đại học đảm bảo" rồi đó bạn .

B

bigbang1001

Khoá "Luyện thi vip" đã được nâng cấp thành "Luyện thi đại học đảm bảo" rồi đó bạn

P

phuong_lee305

uk! tớ biết, nói nhầm hehe! bạn đang học khóa này ak? chất lg sao hả cậu?

P

phuong_lee305

ah1 còn nữa! tó nghĩ là lập nhóm để cùng ôn thi thôi thì cần nhiều ng chút! như thế thì khi có gì cần hỏi sẽ có nhiều ý kiến hơn. :D

B

bigbang1001

Quên mất...Nhóm mình chưa học đang đăng kí. Thầy cô HOCMAI dạy nên cũng an tâm hơn. Nhưng đã học trên mạng thì quan trọng là tự giác, tự học là chính. Chúc bạn học tốt. Nếu nhóm mình có ý định thêm người thì sẽ báo cho bạn.

A

ari_10

uh, ý kiến được đấy, tình hình là tài chính lúc nầy đang có vấn đề , nếu đăng kí 3 môn thì chết mất, khi nào lập nhóm thì cho mình biết nha.

A

ari_10

ah, mà cho mình hỏi nếu đăng kí khoá luyện thi đảm bảo thì mình phải học xong kiến thức 3 môn thi đại học rùi mới học khoá luyện thi đảm bảo hay vừa học đảm bảo vừa học chương trình 3 môn đó?????///

N

ngocgialinh2010

BÁC TRÊN Ở HUẾ, TÔI CỦNG Ở HUẾ, MÌNH TÌNH NGHUYỆN LÀM LEADER , có gì bác pm yahoo tôi đã add bác rồi, có chi 2 đứa lên lich học ở đó lun hí, tài chính quan trọng, lập nhóm cũng có thể vẽ nhau học

V

vivithythy

Bạn theo khóa học đó thì có đi học thêm nữa không ?
Ban ngày mình phải đi học ở trường tối thì làm bài tập nên không có thời gian tham gia các khóa học trên học mãi.
XUKATA1811@yahoo.com

B

bigbang1001

Thông báo

Và tụi mình cũng đăng kí Toán (thầy Khải), Hoá (thầy Sơn), và Lý (thầy Thạo)
Ngày mai - thứ 2 , tụi mình hoàn tất đăng kí. Sau đó họp nhóm luôn để bàn cụ thể luôn.

Tất nhiên, tụi mình đang tiến hành bước cuối cùng nộp tiền và học thôi. Khoảng 23/8 thì tụi mình bước vào năm học chính thức ở trường. Vì vậy lúc đó thời khoá biểu của mỗi bạn (học chính khoá ở trường + học thêm) sẽ cụ thể vì vậy việc phân giờ học trên hocmai lúc đó sẽ công bố chính thức luôn.

ah, mà cho mình hỏi nếu đăng kí khoá luyện thi đảm bảo thì mình phải học xong kiến thức 3 môn thi đại học rùi mới học khoá luyện thi đảm bảo hay vừa học đảm bảo vừa học chương trình 3 môn đó?????///

Chắc chắn, ở đây bạn nào cũng có đi học thêm cả vì vậy việc học song hành: vừa học thêm và nâng cao kiến thức qua khoán Luyện thi Đại học đảm bảo sẽ không thành vấn đề. Có nghĩa là bạn học cùng lúc chương trình đang theo học trên lớp và cũng mở rộng hơn, quan trọng là thầy cô sẽ đào sâu kiến thức cho bạn đảm bảo các bạn có đủ kiến thức để thi Đại học.

BÁC TRÊN Ở HUẾ, TÔI CỦNG Ở HUẾ, MÌNH TÌNH NGHUYỆN LÀM LEADER , có gì bác pm yahoo tôi đã add bác rồi, có chi 2 đứa lên lich học ở đó lun hí, tài chính quan trọng, lập nhóm cũng có thể vẽ nhau học

Rất vui được làm quen với bạn. Như bạn biết hiện tại nhóm mình học ôn thi ban A và đã đăng kí Toán (thầy Khải), Hoá (thầy Sơn), và Lý (thầy Thạo). Hiện tại nhóm mình nói chung là có ý định chỉ học 3 thầy thôi. Vì như bạn biết thời gian học thêm của mình (Toán:1 thầy, tuần 3 buổi, Hoá: 1 thầy , tuần 3 buổi, Lý: 2 thầy, tổng cộng là tuần 5 buổi ) và thời gian học chính khoá nữa là mình đã hết thời gian luông rồi. Vã lại vì là học nhóm nên khi có TKB của từng người thì mình sẽ tập trung và dung hoà cho nhau sao cho không phải đụng buổi học trên hocmai để tránh ảnh hưởng chung. Nếu như lập nhóm 5 người và đăng kí 5 thầy thì mình không nghỉ là mình có thể kham nổi khối lượng lí thuyết và bài tập trong một ngày, với lại quản lý thành viên thì khó hơn 3 thành viên rất nhiều. Vì vậy mà nhóm mình chỉ đang là 3 nguời và học 3 thầy mà thôi. Nếu như một vài ngày sau, nhóm mình thay đổi ý kiến học 5 người hoặc các bạn đủ khả năng thuyết phục tụi mình học 5 người thì cũng rất vui khi bạn gia nhập vào nhóm.

ban theo khoa hoc do thi co di hoc them nua hok?
ban ngay minh phai di hoc o truong, toi thi lam bai tap len khong ke duoc thoi gian de theo cac khoa hoc tren HM =>......
XUKATA1811@yahoo.com

Mình cũng học chính khoá ban ngày, vả lại còn đi học thêm với cái thời khoá biểu như trên nữa. Dù vậy nhưng khi xác định mục tiêu học tập, phương pháp học và phân bố thời gian thì chắc chắn bạn sẽ kham nổi. VD: học thêm nhiều thầy cùng môn thì quan trọng là hiểu lí thuyết và phương pháp giải toán ngay tại lớp, về nhà chỉ cần học lại ngay trong khoảng 15p sau đó làm bài tập ngay bạn sẽ nhớ lâu hơn. Đừng học một môn suốt mấy tiếng đồng hồ mà cứ dành khoảng 2-3h vho tùng môn. Đặc biệt việc ăn uống và chế độ nghỉ ngơi đảm bảo sức khoẻ cũng quan trọng lắm.---> Nói như vây mới biết để đạt kết quả cao cũng cần phải lâpj cho mình một "chiến lược" rõ ràng. Chúc bạn học tốt.

Về sách tham khảo, mỗi bạn đều có thể chọn cho mình những cuốn phù hợp nhất. Những cuốn sách ABC của môn Lý (Hoàng Danh Tài, Trần Trọng Hưng), Toán (Lê Đức - kết cực kì, cô đọng phương phảp), Hoá (Cao Thị Thiên An, Đỗ Xuân Hưng...) cũng hay. Phần lớn, thầy cô dạy 12 thường phân ra chủ đề theo từng chương, mỗi chương có mỗi chủ đề và phương pháp giải toán cụ thể. Vì vậy việc của bạn chỉ là tổng hợp phương pháp và làm btập nhiều để rèn luyện thêm kĩ năng và mức độ thành thục của mình. Có vậy mới không run khi làm bài kiểm tra.

Vì bây giờ là lớp 12 rồi, mong các bạn học tập chăm chỉ. Cùng nhau thi đỗ Đại học. ~.6

N

ngocvan_lq

nhóm đủ người chưa ạ?...........................................................................

V

velvet.93

ý kiến của các bạn trên rất hay
mình ở hà nội có bạn nào cùng trí hướng thì mình lập 1 nhóm như thế để giúp đỡ nhau cùng học tập nhé
y/h :velvet_lovely_912
:)>-

T

thaikjmvy

Nhóm bao giờ hoạt động vậy nói cho mình biết được không ?

1

1234h

Mình là Hùng mk đang có 1 khóa luyện đề môn lý bạn nào đang có khóa luyện đề khác ta cùng trao đổi dt 01649844183.

Top Bottom