Làm thế nào để tập trung

H

haanh_0222

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vấn đề của em là vấn đề muôn thưở chẳng thể thay đổi. Cứ ngồi vào bàn là đầu óc cứ để đi đâu chẳng để ý vào việc gì cả. Chắc là do em chưa đủ quyết tâm. Mọi người giúp em với !!! Em làm thế nào để tập trung ,để có quyết tam hơn. Mọi người bày cách cho em.
Hướng dẫn đầy đủ hộ em cái.Thank mọi người​

Q

quyetchithanhtai

ban hay thu nghi den muc tieu cao ca ma minh phai dat dc di ban se co ­uet tam de hoc bai hon chu dung nghi van vo gi nua la dc . tui cung hay tu khuyen nhu minh bang cach do khi ngoi hoc 0 tap trung

C

cunlongxu

Có một người thầy đã nói với tui thế này này: "Muốn tập trung học thì trước hết ta phải thỏa mãn cái yêu cầu của đầu mình. Trước khi học bài có thể nghe một tí nhạc hay một câu chuyện cười. Như thế đầu óc sẽ thư giãn. Sau đó bảo với nó rằng nên để yên cho mình học bài -> học bài tập trung hơn". đó là lời thầy tui, thấy có lý mà hổng biết đúng hông vì tui chưa thử bao giờ. Bạn thử đi rùi cho tui biết kết quả nha! Chúc bạn học tốt!

Q

quangtu234

mọi người tư vấn giúp mình với. hiện h mình đang học thêm(lớp 11). chương trình học cách rất xa so với trường. có nhiều lúc mình đã quên kiến thức đã học. mình rất lo lắng ko biết rằng như thế có hiệu quả ko. nhưng đôi lúc mình thấy nó rất hữu ích. chính điều đó đã làm mình rất phân vân, ko biết có nên nghỉ hay học tiếp?????? eed your help

C

cunlongxu

Học là để nâng cao kiến thức, có thêm hiểu biết. học thêm nếu đúng cách thì rất tốt, còn không thì sẽ rất có hại. Học thêm quá nhiều mà không tiếp thu được cũng như không. Ngoài ra còn ảnh hưởng đến việc học tập ở lớp (không thuộc bài, không có thời gian học bài,...), sức khoẻ và tinh thần của bản thân. Mình nghĩ bạn nên xem xét kĩ có thực sự cần học môn đó không, việc học thêm có ảnh hưởng đến việc học chính khoá hay không, học mà có hiểu không. Chỉ nên học thêm môn yếu hoặc môn sẽ thi đại học để cân bằng và sắp xếp thời gian hợp lý. Học thật thuộc bài ở lớp, làm bài tập ở sách, rảnh thì làm thêm nữa như vậy là đã nắm vững kiến thức rồi. Mình nghĩ như vậy, còn quyền quyết định học hay nghĩ là ở bạn. Chúc bạn thành công!%%-

Top Bottom