Làm thế nào để học tốt sinh 8

Q

qualyroyal

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi everyone,
Đối với nhiều bạn yêu thích môn Sinh học ,đặc biệt là những bạn có dự định đi đội tuyển sinh 8, thì.những điều góp ý sau đây chắc chắn sẽ giúp các bản có 1 nền tảng thật vững chắc để đạt được những kết quả không ngờ tới đấy
1. Có niềm đam mê
AI cũng nghĩ môn Sinh học là môn phụ và là môn học thuộc, thực chất khôg phải vậy, nó áp dung vàocuộc sống khá nhiều. Vì vậy phải thay Đổi nhận thức và lồng thêm niềm đam mê vào đó, tất nhiên rồi chẳng ai muốn làm điều mình không thích phải không?
2.TỰ giác tìm tòi sáng tạo
các bạn phải luôn đặt ra những câu hỏi vì sao? tại sao ?như thế nào? không ngừng tự hỏi bản thân và tìm hiểu trên mạng những điều mình chưa biết . tích cực Tìm lời giải đáp cho những hiện tượng sinh học chung quanh như ho cảm lạnh, nhức đầu, phân vân
như vậy sẽ Tạo hứng thú để tiếp tục tìm tòi những hiện tượng tiếp the0 , vừa giúp ta giải thích các hiện tượng xung quanh chạy vừa cải thiện tình hình học tập và mở mang trí óc

3. thường xuyên Tìm hiểu các tài liệu trên mạng
việc đọc các tài liệu trên mạng sẽ giúp ta giải thích một cách khoa học và lôgic hơn , cần đọc để tiếp thu, để Nó thấm vào người và không chỉ đọc suông mà còn phải biết áp dụng / khiến việc học trở nên mở rộng, bạn vẫn nhớ mà không phải học vẹt
4. lắng nghe những lời cô nói
đặc biệt trong giờ học . Các bạn nên để ý những lời cô nhấn mạnh, một số câu cô tự hỏi và Trả lời nhanh thường là những câu khó, không biết các cô giáo của bạn có như thế không Nhưng cô giáo lớp mình là như thế đấy
5. Cần cẩn thận tránh bị mắc bẫy
Theo Kinh nghiệm xương máu của mình trong các bài kiểm tra thì Các bạn nên chú ý đọc thật kỹ đề trước khi đặt bút viết , Và cần giải thích một cách rõ ràng tránh bị lạc đề. Một số đề thì làm bẫy học sinh nên cần phải chú ý nhé
PS Mình năm nay cũng dự định thi đội tuyển sinh học 8, có gì sự giúp đỡ nhau nhé, chúc các bạn thành công

Top Bottom