Làm thế nào để học online trên hocmai.vn hiệu quả?

H

hocmai.cskh

Chào em
Để học online có hiệu quả đầu tiên em cần phải xác định được lực học của mình và giáo viên mình cảm thấy phù hợp nhất bằng cách học thử các khóa học để lựa chọn được giáo viên phù hợp. Bên cạnh đó em cũng cần lưu ý những điểm sau
1. Tự giác cao trong học tập

Việc học trực tuyến chỉ thực sự có hiệu quả với học sinh có tính tự giác cao trong học tập. Sự tự giác này thể hiện thông qua việc chủ động hoàn thành các bài tập được giao, tự mình tìm hiểu nội dung kiến thức bài học, tránh việc học thụ động.
2. Đặt ra mục tiêu cho khóa học

Trước khi tham gia khóa học, mỗi học sinh cần đặt ra cho mình một mục tiêu để có thể cố gắng đạt được mục tiêu đó tới cuối khóa học. Mục tiêu đó có thể là điểm 10, điểm 9 trong kì thi tốt nghiệp, ĐH, CĐ sắp tới.
Giáo viên sẽ giúp các bạn đạt được mục tiêu đó thông qua các video bài giảng, bài tập, tài liệu đi kèm khóa học nhằm đơn giản hóa các nội dung phức tạp, giúp các bạn dễ dàng tiếp thu kiến thức.
3. Quản trị tốt thời gian

Tránh lãng phí thời gian lướt web, tránh học ngẫu hứng
Cần xây dựng lịch trình học và thực hiện nghiêm ngặt
Học theo tiến trình giáo viên đã xây dựng
Bên cạnh đó em cũng cần lưu ý trong quá trình học em cần ghi chép đầy đủ những lưu ý của giáo viên, làm bài tập chăm chỉ mới đạt được kết quả tốt em nhé
Chúc em thành công với hình thức học trực tuyến!

Top Bottom