làm thế nào để học lý thuyết hóa nhanh nhỉ ?

P

phanhuuduy90

mình nghĩ để học lí thuyết nhanh ,cấp tốc , bạn cần tổng hợp kiên thức bằng cách thu gôm tất cả kiến thức lập thành một bảng so sánh, những nét chung và những nét riêng của các chất ,từ đó bạn có thể nhớ lau hơn , ít lẫn lộn hơn
chúc bạn thành công?

T

traitheky

hix..... thế làm thê' nào để nhớ phưong trình vậy???mấy cái phương trình cân bằng nó lắng nhăng lắm...

Q

quoatnumberone89

Re: Thank you very much ^_^

học được hay không là do mình nhỉ chúc bạn thành công nhé

N

ngthanhdat

Theo mình bạn cũng có thể làm nhiều bài tập vì qua làm "nhiều" (mình nhấn mạnh chữ "nhiều") bạn sẽ vừa thuộc lí thuyết rất nhanh, vừa nâng cao khả năng làm bài tập. Cách này áp dụng chung cho các môn tự nhiên luôn. Chúc bạn đạt kết quả cao :D

L

lms4012001

làm bài tập nhiều tự nhiên nhớ ah?
các pt ghi tới ghi lui?nhất là hóa hữucơ
mấy lần đầu ko nhớ lật sách ra xem ti nhe!hihi
đến vài lần tư nhiên đọc câu văn đó là "phản xạ vô điều kiên ?hehehehe
chút các anh chị thành công mỹ mãng

P

phanhuuduy90

học mà không hành thì hơi lúng túng
chứ hành mà không học lại càng mơ hồ

L

lamdungiuvn

Năm nay thi trắc nghiệm nên không phai viết pt pư nên bạn cần chú ý vào phương pháp cân bằng điện e , cân bằng khối lượng vì sẽ giúp nhiều cho việc tính nhanh vì viết ptpu rất mất thời gian.

G

giang1901

uhm tôi đông y voi ý kiến cua các ban va ca adcac đinh luât bao toan số mole ,khôi lương

D

duysky

Để nhớ phương trình hoá học,bạn không thể học qua loa mà cần sử dụng nó vào các bài toán.Cách 2 là đọc thuộc rồi viết đi viết lại ra nháp.đảm bảo không thể quên được

M

mutantx

Bây h mà làm nhiều để có mà toi hả mấy bác.Bây h chỉ ngồi đọc sách thôi, còn nếu cái nào mà quên, các bác chịu khó chép phạt khoang trăm lần=>quên sao đc.:D.
làm bài bây h thật là thất sách, ko có lợi chút nào, bởi dễ gây hoang mang...

A

anhtung2911

cái này đơn giản thui
bạn chỉ cần thuộc lòng lý thuyết Lý thì Hóa ko là cái gì ^^

Top Bottom