làm thế nào để có hứng thú với bộ môn lịch sử??

H

hg201td

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cứ đến giờ lich sử là mình thấy chán.Chủ yếu là do giáo viên dạy.
dân ta phải biết Sử ta vậy mà mình ghét học sử lắm.vì mình theo khối A nên chẳng quan tâm nhiều đến lịch sử.Thế có tốt ko ?Điểm phẩy môn Sử không dc tren 8 phay nhưng cũng được trên 7 thế theo mình là ổn rồi.Ai nói cho mình lý do để mình hứng thú khi học Sử ko?
thank nhiều...............
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Được move bởi T.N lí do post sai chỗ

Last edited by a moderator:
P

pk_ngocanh

cứ đến giờ lich sử là mình thấy chán.Chủ yếu là do giáo viên dạy.
dân ta phải biết Sử ta vậy mà mình ghét học sử lắm.vì mình theo khối A nên chẳng quan tâm nhiều đến lịch sử.Thế có tốt ko ?Điểm phẩy môn Sử không dc tren 8 phay nhưng cũng được trên 7 thế theo mình là ổn rồi.Ai nói cho mình lý do để mình hứng thú khi học Sử ko?
thank nhiều...............
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Được move bởi T.N lí do post sai chỗ
bạn ghét môn sử thế thì bạn có hứng học sử làm sao dc cơ chứ !
nếu bạn là dân ban C thì bạn cứ cố cày sử đi nhá xu hướng của chúng ta là học sử = nỗi sợ mà ! nên thi DH đề chắc là không khó với ban C ( ngoi` nhà cày )
nếu bạn là dân ban không phải là ban C thì bạn rút cốt đi . Vd : bài sử dài 1 trang rút thành 3 dòng . bạn đưa lời văn của bạn vô là thú vị ngay đó mà .
tớ VD nhé : chiến tranh thế giới thứ nhất
thằng Đức tức điên lên vì Anh Pháp có nhiều thuộc địa . thế là mâu thuẫn --> oánh nhau bởi 2 phe . trong khi 2 phe thương vong thì Mĩ nhảy vào , thế là chiến tranh kết thúc --> Đức lỗ vốn --- :D :D :D

L

lu_ku_ngu_ngoc

Chắc bị điểm kém môn này hả,nếu không thì ghét làm gì.tuy nó dài và khó học.nhưng hãy nghĩ đến cái lịch sử của dân tộc ,thấy đc dân tộc ta giỏi,tình hình thế giới ...như thế khi lớn lên mới có đủ kiến thức mà có thể nói chuyện với mọi người chứ không thì khổ lắm

P

pk_ngocanh

mà tui nghĩ không nên quá áp đặt với môn Sử như là : mỗi hôm học Sử là học trọn vẹn 1 bài học như thế sẽ là quá nặng nề với những ai không phải chuyên C .Tốt nhất là nắm dc Ý chính , học với 1 tâm lí nhẹ nhàng , bài nào nếu thích ta sẽ thấy mình chủ động học nó . chủ động bao giờ cũng tốt hơn bị động bạn nhỉ

H

haiquynh.710

Chào mọi người ! việc học sử không thể áp đặt ai cũng phải thích nó được vì mỗi người có 1 niềm đam mê riêng, 1 hứng thu với 1 bộ môn riêng!nếu nguyên nhân là d ogiáo viên dạy thì tai jsao H/s chúng ta không tự tìm hiểu lịch sử nhỉ
trong box sử cũng có nhiều topic bàn về vấn đề này bạn có thể vô đó tham khảo cách học sử !

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=33231
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=29432
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=14744

Chúc mọi người học tốt !:):):)

T

thiensudangyeu_0809

haha! môn sử đáng ghét quá àh! Ghét của nào trời trao của đó đó! Hãy tự vượt nên nỗi sợ bằng việc thcíh thú đi . BẠn sẽ thấy hiệu quả cao đó

Y

yenthang

Bạn cần đọc sách lịch sử ở nhà !
Hãy coi như là mình đang tìm tòi , trau dồi một vôn kiến thức mà mình cần ! Bạn hãy đọc kỹ và tìm ra những cái hay ở trong đó ! Hãy tự dánh lừa bản thân mình một vài lần xem có ổn không !

Top Bottom