Cuộc sống Làm thế nào để bớt nghiện mxh đây mnggg!!!

cậu bé chou che

Học sinh mới
5 Tháng mười 2023
6
3
6
15
Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi mng e là sn 2009. Là một học sinh cuối cấp nhma e thấy e bị nghiện mxh hay sao ấy, cứ về đến nhà là lao ngay vào máy tính thậm chí k ngủ trưa, thức xuyên đêm để lướt mxh. Trước đây e có thử nhiều cách như để bome giữ mk fb, insta, mess,.. Tưởng chừng như k có gì có thể xao nhãng đc e nữa nhma không :) e chán lại vào youtube lướt một cách vô thức hàng giờ đồng hồ mà k xem vd nào cả như một thói quen, kể cả zalo - ứng dụng siêu nhàm chán cũng bị e lục tung các tn, rồi thêm các web truyện tranh nữa. Bây giờ sắp thi hsg rồi mà e vẫn có hiện tượng này nên kbiet phải làm sao nữa huhu. Vài người bảo nên cất đt hay mtinh luôn đi nhma e cần chúng để tra bài, hỏi thầy cô với tìm thêm tài liệu học tập nữa ạ

uyentran2000

Học sinh mới
29 Tháng mười một 2023
1
0
1
24
Hà Nội
Thật sự đây là một vấn đề nan giản, ngày nay các bạn trẻ thường hay đắm chìm trong các trang mạng xã hội như Facebok, Tiktok, Instagram mà lơ là chuyện học hành. Nhưng mình tin nếu bạn quyết tâm và đặt ra cho mình một vài những quy tắc, làm cuộc sống của mình bận rộn hơn thì thời gian sử dụng những mạng xã hội này sẽ ít đi và lâu dần bạn sẽ thấy không có nó mình cũng chẳng sao. Thâm chí còn tốt hơn là đằng khác. Chúc bạn thành công

Top Bottom