Làm sao để tránh những cú sét đánh chết người khi có giông!!

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tuyen_13

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Làm sao để tránh những cú sét đánh chết ngườ

rong cơn dông, đáng sợ nhất không phải là bầu trời đen kịt, gió rít ào ào, sấm giật hay màn nước táp xiên vào mặt, mà là những cú sét chết người đánh xuống đất!!!Vậy làm sao để tránh nó bi jờ #:-S #:-S :-/ :-/ :-/

J

jasmin_pham

Mình nghĩ là nên tránh xa các cây cao(tức nà hok nên trú mưa dưới cây như trong fiml Hàn đâu nhé >>>hết lãng mạn !!!).Típ theo là việc dùng ô: sử dụng những loại ô có (hok bít gọi là gì đây) đỉnh ô đc bọc bằng nhưa, cao su...nói chung là vật liệu cách điện. Còn gì nữa hem nhỉ ? Ai có ý kiến, giơ tay ?

C

conmuabuon_uotlanhhontoi_

để trách sét thì có nhìu cách lắm:
vd nha:
+ở trong nhà,
+hay la ko nên ở dưới gốc cây to,
+có người bảo là nằm xuống đất,
+ko nên cầm vật là kim loại.
........................................

T

tuyen_13

Uh tốt nhất là tránh xa cây nhất là những cây đứng riêng lẻ (khi mưa to cây ko có khả năng giữ cho bạn khô ráo đâu!!) ,nếu ở xung quanh là khoảng trống (như cánh đồng chảng hạn) bạn chịu khó quỳ xuống nhá!(Đó là cách tốt nhất)

N

ngoisaotim

Mình nhớ có một mẹo vặt hồi nghe trên Ở nhà chủ nhật (lâu lắm rủi): khi trời có mưa giông, nếu bạn thấy tóc gáy của mình đột nhiên dựng đứng lên, có nghĩa là sét sắp đánh ngay vào đó => dzọt lẹ khỏi chỗ mình đang đứng, chờ gì nữa?

K

kuteboy_qn

hay hay. :)). nhưng biết zot đi theo hướng nào hả cậu. rủi chạy về hướng sét đánh thì quá cha =))

N

nguyenthuydung102

Sét sẽ đánh vào chô nào cao(đó là lý do vì sao những toà nhà cao tầng cần lắp cột thu lôi,nguyên lý của cột thu lôi như thế nào chắc bạn biết rồi :D),vì thế bạn nên đứng chỗ nào càng thấp càng tốt

A

aapp

Sét sẽ đánh vào chô nào cao(đó là lý do vì sao những toà nhà cao tầng cần lắp cột thu lôi,nguyên lý của cột thu lôi như thế nào chắc bạn biết rồi :D),vì thế bạn nên đứng chỗ nào càng thấp càng tốt
tui lại ko nghĩ là thế, sét thực chất là sự phóng điện giữa các đám mây tích điện và mặt đất nên dù đứng ở cao hay thấp, cũng ko giải quyết được j tốt nhất là ở nhà ngủ cho khoẻ:D

D

dunglien

mình có thêm kinh nghiệm là: khi co giông thì không dc nghe điện thoại ở ngoài dường vì sóng điện thoại sẽ hút sét
còn khi đi trên cánh đồng thì các bạn nên đi thưa ra (nếu như đi nhiều người);)

D

dunglien

hic đã nói là tránh không bị sét đánh đằng này bạn lại nói để 1 người chết là sao
đi thưa là 1 biện pap dc khoa học chứng minh là cần khi đi trên 1 cánh đồng hoang khi co sét đấy:(

X

xilaxilo

ơ thế vì sao đi thưa lại ko bị sét đánh? chứng minh coi. 1 ngvs nhiều ng thì # nhau ở đâu? 1 cục đồng dẫn điện thì 1 sợi dây đồng dẫn điện mà

H

harry18

Theo tớ biết thì khi thì chúng ta nên đi dạng chân ra. Lâu lắm rồi cũng không nhớ nữa
Nhưng đừng lo, có ối người bị sét đánh mà không chết kia kìa
Có người bị sét đánh 7 lần trong vòng 10 năm mà không chết
Một lần chảy răng giả, một lần bỏng vai, một lần cháy áo... mà không việc gì:)):))=))=))=))

Q

quynhdihoc

Theo mình biết thì sét đánh vào ai thì khổ người đó ............híhí.........
Kể cả có đi đông người nhiều đi mấy chăng nữa thì sét chỉ có đánh duy nhất 1 người trong 1 lần thôi..........hì
Ai bị sét đánh là do người đó có dòng điện trong cơ thể lớn .................. còn thật may cho người nào k bị đánh ví dụ như là có cái ông nào đã chiếu trên chuyện lạ việt nam ấy, có thể cho dòng điện chạy qua người được.
Và hiện tượng của sét đánh là cháy đen người ^^! hsihí, tại vì dòng điện trong tia sét rất lớn , mạnh ........ , nhiệt độ rất cao nữa.
Như cái cây ấy, bị sét đánh cái là bổ đôi luôn tại vì cây chưa kịp giãn nở vì nhiệt thì đã bị nóng quá rồi

T

trueblue13

đi thưa ra sẽ giảm khả năng chết chùm , thêm nữa ko đứng dưới cây to vì nó là mục tiêu rất ngon của sét !

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom