Tin học Làm sao để tắt các web tự mở?

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, cho hỏi là khi mình lên google mình bấm cái gì nó cũng tự mở các trang web bán hàng rồi, mấy trang web tình dục, xin hỏi là để làm sao tắt nó được?, mình xài máy acer, mới đây mình lên cái máy hp nó cũng bị tương tự ở trình duyệt chrome, mong mọi người giúp

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Nếu trình duyệt tự bật các web quảng cáo chắc là đã bị nhiễm virus. Bạn dỡ bỏ đi cài lại.

Sau đó có thể tải ứng dụng Adblock Plus cho trình duyệt để chặn những quảng cáo rắc rối.

Vuio Dev

Banned
Banned
19 Tháng năm 2017
57
15
61
22
Gỡ trình duyệt cài lại chưa chắc hết đâu. Mk gặp nhiều trường hợp cài lại vãn bị.
Dùng Adblock plus ngốn RAM dữ lắm, máy yếu còn làm chậm trình duyệt nữa

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Mình không biết rõ nhưng xưa google chrome của mình từng bị, mình xài cách ấy giờ hết rồi.

FireGhost1301

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười một 2015
433
295
174
20
TP Hồ Chí Minh
Chào mọi người, cho hỏi là khi mình lên google mình bấm cái gì nó cũng tự mở các trang web bán hàng rồi, mấy trang web tình dục, xin hỏi là để làm sao tắt nó được?, mình xài máy acer, mới đây mình lên cái máy hp nó cũng bị tương tự ở trình duyệt chrome, mong mọi người giúp
Bạn tải tiện ích (extension) AdBlock Plus về nhé :)
Mình đã sử dụng tiện ích này từ lâu rồi và nó hoạt động rất tốt :3 không bị quảng cáo gì hết ớ :p
Chỉ cần tải về thôi và không cần làm gì :) nó tự block các quảng cáo rồi :D
Gỡ trình duyệt cài lại chưa chắc hết đâu. Mk gặp nhiều trường hợp cài lại vãn bị.
Dùng Adblock plus ngốn RAM dữ lắm, máy yếu còn làm chậm trình duyệt nữa
Mình dùng lâu rồi mà thấy nó vẫn bình thường mà bạn :D

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
Cái máy hp để lâu lắm rồi mới xài bất trìn duỵet chrome lên là nó hiện cả mấy chục trang như vậy tát muốn mệt luôn làm gì nó cũng hiện lên có lần hiện lên cả trăm tab vậy đó

Top Bottom