Toán 9 Làm sao để học tốt bất đẳng thức

tnng

Học sinh
Thành viên
20 Tháng mười một 2020
8
9
21

huyenhuyen5a12

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
829
929
146
17
Thái Bình
THCS Lê Danh Phương
Mình cũng đang học phần này ... Theo mình thì cậu nên học từ những cái cơ bản trước rồi nâng cao dần nên, đọc nhiều bài có khi kiểu biết hướng làm á, nên khi đọc đề mới cũng có thể phần nào định hướng làm được. Nhưng mà nói là vậy chứ giờ mình đang học theo cái kiểu hoang mang xong ăn may ấy:> Có bài thì tự dưng nghĩ ra, có bài thì nghĩ cả ngày cũng không được. Với lại khi học phần này theo mình thì nên có giáo viên hướng dẫn thì sẽ dễ hiểu hơn... Chứ mình tự học hơn 1 tháng xong đến trường vẫn hoang mang ấy. Giáo viên sẽ hướng dẫn cho bạn cách nghĩ.. mình nghĩ cái này là quan trọng nhất . Còn tài liệu thì mình thấy trên mạng khá nhiều, với cậu cũng có thể tham khảo một số câu cuối bất đẳng thức ở cuối những đề thi học sinh giỏi ý. Hoặc là mình cũng đang đọc quyển "Những kĩ thuật giải toán đặc sắc bất đẳng thức." Mình thấy được nhiều phản hồi khá tốt với lớp mình ôn trúng kha khá cậu có thể tham khảo thử. Nhưng mà quan trọng nhất thì vẫn là làm nhiều quen tay... Tại trình độ mình hơi kém nên toàn phải vậy.

• Like
Reactions: Timeless time
Top Bottom