Thích - Thương Làm sao để biết được crush có thích mình?

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tuổi trẻ của chúng ta, chắc chắn ai ai trong chúng ta cũng sẽ rung động trước ai đó một lần. Mình crush họ, nhưng có dám hỏi họ có crush lại mình không thì lại ít ai dám hỏi trực tiếp. Bởi vì mỗi lần mình đối diện với họ, lại thấy có một cảm giác rất lạ, khiến ta không thể cất lời để hỏi.Vậy mọi người có bí quyết nào để biết được người ấy có thích mình hay không???

Last edited:

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Tuổi trẻ của chúng ta, chắc chắn ai ai trong chúng ta cũng sẽ rung động trước ai đó một lần. Mình crush họ, nhưng có dám hỏi họ có crush lại mình không thì lại ít ai dám hỏi trực tiếp. Bởi vì mỗi lần mình đối diện với họ, lại thấy có một cảm giác rất lạ, khiến ta không thể cất lời để hỏi.Vậy mọi người có bí quyết nào để biết được người ấy có thích mình hay không???
Vậy bạn khi crush họ đã có những biểu hiện gì : chọn chung nhóm, cố tình đi chung đường hay giúp đỡ ,.... Nếu thấy người đó có những biểu hiện giống mình tức là crush mình rồi.
P/s : Và nhớ đừng nhầm với tình bạn nha ! Cũng đừng tin lời người nói nói nữa !

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
có "Những dấu hiệu khi Crush không thích bạn" thôi :p

Nguyễn Hương Giang .

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tám 2018
324
500
96
Du học sinh
TH
cứ hỏi thẳng thôi : "anh có thích em không?"

• Like
Reactions: Green Tea

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Hỏi thôi
+ không trả lời -> ngượng -> có
+ trả lời "có" -> không có gì phải nói nữa rồi
Trả lời "không " ~~ tự hiểu đi !

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
yêu bản thân đi em, yêu sớm làm gì, anh thấy crush đơn phương vui hơn nhiều, vừa thoải mái vì chưa là gì của nhau, không phải nói lời chia tay. Không những thế crush đơn phương em còn có thể quan tâm người đó nữa, nói chuyện dễ dàng hơn,... Nhưng chung quy, cả 2 crush nhau còn vui dữ nữa. Còn tiến tới thì nên đợi đã.

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
trên báo hoa học trò một lần đăng cách nhận biết mà mình quên mất :vv Nhớ một số thôi
- Để ý từng chi tiết thay đổi của bạn dù nhỏ nhất
- Tần suất 2 bạn gặp nhau "ngẫu nhiên" tăng lên
- Khi muốn nói chuyện ,.. thì chạm khẽ , ra hiệu hoặc gọi tên chứ không "Ê!",..
- Hai bạn nhắn tin theo mô típ Người hỏi - Bạn trả lời - Bạn hỏi lại - Người trả lời
Nhiều lắm mà nhớ có thế thôi :vv

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Chị ơi, em nghĩ nếu hai đứa cùng lớp thì ngày nào chả gặp nhau ạ?
không phải :v
ý là trong lớp tầm 37 bạn thì cứ thi thoảng lại bắt chuyện hoặc vô tình (không chắc) gặp nhau ấy(không phải gặp lướt qua đâu,mà như kiểu gặp nhau xong nói chuyện lun ấy)

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Peaches

Học sinh chăm học
HV CLB Lịch sử
Thành viên
24 Tháng mười một 2017
291
370
76
18
Thái Nguyên
Trường THCS Gia Sàng
không phải :v
ý là trong lớp tầm 37 bạn thì cứ thi thoảng lại bắt chuyện hoặc vô tình (không chắc) gặp nhau ấy(không phải gặp lướt qua đâu,mà như kiểu gặp nhau xong nói chuyện lun ấy)
Thế còn cái này ạ:
- Khi muốn nói chuyện ,.. thì chạm khẽ , ra hiệu hoặc gọi tên chứ không "Ê!",..
Em thấy cái chuyện gọi tên là bình thường mà, thi thoảng vẫn gọi đấy thôi. Bạn bè gọi thế thì em cũng thấy ok.

• Like
Reactions: Khánh Linh.

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Tất cả dựa vào cử chỉ và hành động mà crush hay làm với mình :D

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Thế còn cái này ạ:

Em thấy cái chuyện gọi tên là bình thường mà, thi thoảng vẫn gọi đấy thôi. Bạn bè gọi thế thì em cũng thấy ok.
cái gì bạn ?
mà tốt nhất
khi đến lớp,bạn hãy hít 1 hơi thật sâu,rồi hỏi nó(to,rõ ràng vào) thì bạn sẽ bt dc câu trả lời :v

Top Bottom