Tâm sự làm lớp trưởng bị điểm kém =((((

vhvy123exe

Học sinh
Thành viên
27 Tháng năm 2022
3
8
21
14
Cà Mau
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bro, tôi tên Nam năm nay 2k9, ko hiểu nổi năm nay cuối học kì 2 tôi bị điểm kém môn địa được 5,3 năm trước là mình hsg đứng nhất lớp, mình khá sợ mình ko được đứng nhất lớp vs hsg, mình thấy buồn lém ;(, . Vì mình là lớp trưởng nên mấy đứa bạn cứ cười nhạo mình, nhất là mấy bạn nữ, chả ai động viên mình cả ;((, mình thua cả con bạn mình nữa nó được 7.6, trong kỳ thi có nhiều người vạch tài liệu được 9.7 , 8.3 , 9.2 khá là ko công bằng. Mình đang có ý định ko làm lớp trưởng nữa vì mình thấy lớp trưởng kiểu lúc nào cũng là trùm cuối ấy hoặc là tâm điểm ấy ( ý kiến riêng của tôi )

quynhanhnguyenho05

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
24 Tháng mười một 2021
81
595
76
đầu tiên thì mình thấy các bạn dùng tài liệu trong phòng thi đúng là không công bằng với bạn, nhưng nó cũng có nguy cơ bị bắt mà, quan trọng là các bạn ấy liều thôi :< mình thì không khuyến khích mọi người dùng tài liệu nhưng ai chấp nhận rủi ro thì làm, còn việc làm lớp trưởng mà không được điểm cao cũng có sao đâu nè. Lớp trưởng quan trọng là biết quản lý lớp, có uy tín với mọi người trong lớp á, còn điểm cao thì cũng tốt nhưng không có cũng không sao. Còn nếu bạn thấy mình không xứng đáng nữa thì vẫn có thể xin cô từ chức mà, quan trọng là bản thân bạn phải thấy thoải mái với chức vụ này nha.;)

kanghyungmin23

CTV Thiết kế
Cộng tác viên
21 Tháng mười hai 2021
83
136
46
21
mzankprd23.carrd.co
TP Hồ Chí Minh
Chào các bro, tôi tên Nam năm nay 2k9, ko hiểu nổi năm nay cuối học kì 2 tôi bị điểm kém môn địa được 5,3 năm trước là mình hsg đứng nhất lớp, mình khá sợ mình ko được đứng nhất lớp vs hsg, mình thấy buồn lém ;(, . Vì mình là lớp trưởng nên mấy đứa bạn cứ cười nhạo mình, nhất là mấy bạn nữ, chả ai động viên mình cả ;((, mình thua cả con bạn mình nữa nó được 7.6, trong kỳ thi có nhiều người vạch tài liệu được 9.7 , 8.3 , 9.2 khá là ko công bằng. Mình đang có ý định ko làm lớp trưởng nữa vì mình thấy lớp trưởng kiểu lúc nào cũng là trùm cuối ấy hoặc là tâm điểm ấy ( ý kiến riêng của tôi )
vhvy123exeThật ra chức lớp trưởng ở đây là dành cho người có khả năng quản lý một nhóm, một tổ hay một cộng đồng người. Đa số người ta thường gắn khái niệm lớp trưởng là người phải giỏi trong học tập. Nhưng thật sự một người leader là người có khả năng lãnh đạo, biết cách giải quyết và quản lý công việc, và trên hết là được các cá nhân trong nhóm ( hay lớp của bạn) đồng thuận. Mình biết là bạn thật sự muốn bản thân mình được nể phục thông qua học tập, thế nhưng mình vẫn muốn kể bạn nghe về bạn lớp trưởng lớp 12 của mình, dù trong học tập bạn ấy cũng không có thành tích xuất sắc gì, thế nhưng điều khiến bọn lớp mình tôn trọng là ở cách bạn ấy biết lãnh đạo, hỗ trợ mọi người. Vì nói trên đây, thật sự mình chưa có cái nhìn đa chiều do tình huống của bạn chỉ đang nói về việc bạn cảm thấy áp lực vì điểm số. Mình mong sau lời khuyên của mình á, bạn có thể nhìn nhận lại cách làm việc của mình, nếu tốt thì phát huy, nếu không thì phải sửa đổi nhé.

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
vhvy123exeCũng như các bạn trên đã chia sẻ, một lớp trưởng tốt là người có khả năng quản lý, có tiếng nói và cách điều hành hoạt động của lớp sôi nổi. Như hồi xưa chị học, có lớp phó học tập là người có học lực tốt tại lớp, mới là tấm gương về điểm số của cả lớp, cho nên em cũng đừng đặt nặng vấn đề lớp trưởng lúc nào cũng phải điểm cao.
Việc thi cử không phải lúc nào cũng như ý, 1 kỳ điểm thấp cũng là nhắc nhở em chú tâm vào môn học này hơn trong năm sau. Cố gắng lấy lại tinh thần và cải thiện kết quả nhé.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Thường thì lớp phó học tập luôn là người có học lực giỏi nhất lớp, lớp trưởng thì thường thiên về việc quản lí chung hơn. Còn nếu lớp trưởng nào giỏi toàn diện thì càng tốt mà. Nhưng vấn đề của em là tâm lí e ngại, k muốn làm lớp trưởng nữa thì xin thay cũng được e ạ. Biết đâu cởi được chiếc áo đó ra em lại nhẹ nhàng, thoải mái hơn để tiếp tục học tập chăm chỉ.
Mọi người nghĩ gì thì nghĩ miễn sao e cảm thấy thoải mái nhất là được. Ở lớp chắc các bạn cũng trêu thôi. Chủ yếu là giờ e phải tập trung vào học để cải thiện học lực, k chỉ là điểm số, mà là phấn đấu vì bản thân e.

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
760
166
17
Lào Cai
Lào Cai
vhvy123exeĐể mà nói về học lực thì không hẳn lớp trưởng đã là giỏi nhất đâu bro ạ! Thường thì lớp phó ấy mới là kẻ đáng sợ về học tập. Chức lớp trưởng chỉ là thay mặt giáo viên chủ nhiệm quản lý một tập thể đưa tập thể đó đi lên ngày càng nhận được sự công nhận của giáo viên thôi à! Còn về các bài kiểm tra ấy, quay cóp( giở tài liệu) đã là vi phạm quy chế kiểm tra rồi. Cứ tiếp tục như vậy sẽ có ngày các bạn giở tài liệu trong giờ kiểm tra đó khi lên cấp 3 sẽ không thể nào trụ nổi TvT lớp 8 là một khoảng thời gian rất quan trọng, hầu hết tất cả kiến thức lớp 8 đều được sử dụng ở lớp 9, kì 1 lớp 10 nên bro à, đừng quá tự ti về bản thân, mặc kệ lời dèm pha của thiên hạ. Hãy cứ là chính mình nhé! Chỉ cần bản thân muốn, bản thân thích muốn theo đuổi tận cùng nó thì ắt một ngày nào đó, bro sẽ được công nhận. Hãy tự tin lên, lấy sách, vở ra và bắt đầu học ngay thôi. Hãy nhớ " XUẤT PHÁT SỚM LÀ MỘT LỢI THẾ". Cuối cùng, hãy cứ giữ vững lập trường của bản thân nhé bro!!

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
thành công của mỗi người không đc đánh giá ở điểm số và thứ hạng. mà đó là khi trưởng thành em là ai, em giúp đc gì cho gia đình và xã hội.
Lớp trưởng là người quản lý chung chứ k phải là trùm học tập. hồi c đi học thì bạn lớp phó học tập mới luôn đứng nhất :D
Việc điểm kém cũng không ảnh hưởng mấy đến việc làm lớp trưởng của e đâu, vì cũng sẽ có lúc này lúc khác mà.
Hãy cứ xem những chuyện này làm bài học để e cố gắng hơn cho những ngày sau nhé.
Chúc em luôn ĐỦ!

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
vhvy123exeTheo mình thì không phải cứ là lớp trưởng thì bắt buộc phải luôn đứng đầu lớp, mình nghĩ ai cũng có lúc này lúc kia, có lúc điểm cao cũng như điểm thấp. Quan trọng là bản thân mình phải nhìn theo hướng lạc quan hơn và xem những lần thấp điểm đó là một bài học, là một lần vấp ngã để rồi biến đó thành động lực cố gắng hơn trong những lần sau. Chúc bạn học tốt ^^

• Love
Reactions: Nature Universe
Top Bottom