Lại là lk H

O

onlyloveone

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho tớ hỏi bài này :

Cả giải thích nữa nhé, cám ơn rất nhiều.

S

songlacquan

ngunhathcm said:
Mờ quá nhưng may cũng thấy được chút
Câu B
đã xong....

Các bạn chú ý, khi trả lời phải giải thích rõ ràng, những bài viết chỉ có A, B,C,D sẽ bị xoá sớm

Còn câu trên người ta hỏi cái nào "nhất" cơ mà, đã là "nhất" thì chỉ có 1 thôi chớ, sao ngunhathcm lại chọn B??:D

O

onlyloveone

Giải thích nữa chứ bồ ?
Đáp án của sách là C đó. Nếu dùng loại trừ cũng chọn được.
Cái này tôi chỉ thấy lạ ở chỗ là sao cái (2) lại không được tính mặc dù nó cũng là liên kết H liên phân tử. (1) và (4) sai lè ra rồi, chọn làm sao được.

7

7370711038

bài này đáp án là D
theo như giải thích cua hocmai thì do lk hidro nội phân tử và liên phân tử như (1) và (4) sẽ lam cho nhiệt độ sôi tăng lên cao nhất

O

onlyloveone

Nhìn nhầm, đáp án của sách cũng là D, nhưng lk H nội phân tử lại làm cho nhiệt độ sôi tăng cao nhất à ? Quái nhỉ, phải ghi nhớ cái này mới được.

K

kathydp1110

onlyloveone said:
Nhìn nhầm, đáp án của sách cũng là D, nhưng lk H nội phân tử lại làm cho nhiệt độ sôi tăng cao nhất à ? Quái nhỉ, phải ghi nhớ cái này mới được.
Tham khảo sách đi bạn cho chắc chắn." 100 câu hỏi và bài tập hóa hữa cơ" của NXB Giáo dục .Quyển này lâu rồi nên không biết bạn tìm được không.Năm lớp 10 mình chạy đi tìm mua mà chỉ có 1 tiệm còn mà còn quyển duy nhất nữa chứ có gọi là hên không nhỉ .À vào chủ đề hữu cơ của thằng Thiên với thằng Hoàng xem thử đi ,tụi nó chắc là có soạn phần này ,không thì mượn giáo án của anh Nhân xem thử ;)) (Đừng nói tớ nói nhé :D)

K

kathydp1110

nhóm Hal húty điện tử làm cho độ phân cực của nhóm -OH tăng ==> nhiệt độ sôi tăng ^^

Top Bottom