Kỹ năng Một căn bệnh khó chữa

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào tất cả các anh, các chị, các bạn bè, em út của diễn đàn học mãi.
Mình có 1 vấn đề khó nói nhưng mình tra thử các cách trên mạng đều chỉ ngăn ngừa được 1 thời gian thôi! Mình rất thấy buồn về việc này, ai có bí quyết chỉ mình nhóe!
Thực ra mình rất ngại luôn đó nhưng mình vẫn phải hỏi để khắc phục một cách triệt để nhất!
------------------------------
Vấn đề ở đây là mình bị "hôi nách" bẩm sinh và càng lớn cái mùi của nó càng nặng. Mình thì ra nhiều mồ hôi, thậm chí đứng ngoài gió cũng có mồ hôi rồi, cái mùi nó lại càng "kinh khủng". Mỗi lần lên lớp là bị bàn tán này nọ đôi khi mình cũng xuống tinh thần và không học được! Đi gặp bạn khác giới thì ngại kinh khủng. Mình có sài lăn khử mùi nhưng không ăn thua, không phải là nó không lấn át mùi mà bởi vì cái mùi ấy với cái mùi lăn khử vào nhau nó càng tệ.Mình cũng sử dụng rất nhiều cách như dùng chanh, dùng tép bưởi, dùng phèn chua,..để chữa nhưng không hiệu quả. Mình cảm thấy khá là mệt với vấn đề này. Ai có cách gì thì giúp mình mới.

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
đấy là hôi miệng mà chị hai ơi
Mình có 1 vấn đề khó nói nhưng mình tra thử các cách trên mạng đều chỉ ngăn ngừa được 1 thời gian thôi! Mình rất thấy buồn về việc này, ai có bí quyết chỉ mình nhóe!
Thực ra mình rất ngại luôn đó nhưng mình vẫn phải hỏi để khắc phục một cách triệt để nhất!
Vấn đề ở đây là mình bị "hôi nách" bẩm sinh và càng lớn cái mùi của nó càng nặng. Mình thì ra nhiều mồ hôi, thậm chí đứng ngoài gió cũng có mồ hôi rồi, cái mùi nó lại càng "kinh khủng". Mỗi lần lên lớp là bị bàn tán này nọ đôi khi mình cũng xuống tinh thần và không học được! Đi gặp bạn khác giới thì ngại kinh khủng. Mình có sài lăn khử mùi nhưng không ăn thua, không phải là nó không lấn át mùi mà bởi vì cái mùi ấy với cái mùi lăn khử vào nhau nó càng tệ.Mình cũng sử dụng rất nhiều cách như dùng chanh, dùng tép bưởi, dùng phèn chua,..để chữa nhưng không hiệu quả. Mình cảm thấy khá là mệt với vấn đề này. Ai có cách gì thì giúp mình mới.
nếu được thì bạn cứ cắt chanh ra sát thử xem

• Like

Phương Thảo Vpt

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng mười 2015
32
68
99
Hưng Yên
Trường THPT Yên Mỹ
Bạn có thể giảm bớt các đồ ăn nặng mùi như tỏi, hành, hạt tiêu, ớt, mù tạt, các loại gia vị…
Kiêng ăn những món chiên xào.
Không nên uống các loại đồ uống gây kích thích như rượu, bia, chè, cafe, coca,…
Không nên ăn các loại thực phẩm giàu đạm và chất béo như thịt đỏ, hải sản,…
Và ăn nhiều các đồ ăn có mùi dễ chịu và mát như dứa, táo, lê, chanh, bạc hà,... thực phẩm thanh đạm như ngũ cốc, ăn nhiều các loại rau xanh, trái cây, rau quả tươi, bí, mướp đắng, đậu đỏ, dưa hấu, rau sống, bắp cải, cam..
Và quan trọng là nên vệ sinh cơ thể sạc sẽ :))
Mk có tham khảo trên internet chút thông tin :D

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Bạn có thể giảm bớt các đồ ăn nặng mùi như tỏi, hành, hạt tiêu, ớt, mù tạt, các loại gia vị…
Kiêng ăn những món chiên xào.
Không nên uống các loại đồ uống gây kích thích như rượu, bia, chè, cafe, coca,…
Không nên ăn các loại thực phẩm giàu đạm và chất béo như thịt đỏ, hải sản,…
Và ăn nhiều các đồ ăn có mùi dễ chịu và mát như dứa, táo, lê, chanh, bạc hà,... thực phẩm thanh đạm như ngũ cốc, ăn nhiều các loại rau xanh, trái cây, rau quả tươi, bí, mướp đắng, đậu đỏ, dưa hấu, rau sống, bắp cải, cam..
Và quan trọng là nên vệ sinh cơ thể sạc sẽ :))
Mk có tham khảo trên internet chút thông tin :D
Rất vui khi bạn giúp mình. Bạn à, những gì bạn nói mình có thể làm được trừ việc ăn các món ăn chiên xào, vì nó là nguồn sống của mình.
đấy là hôi miệng mà chị hai ơi

nếu được thì bạn cứ cắt chanh ra sát thử xem
Em cũng đã thử rồi anh ạ!
Rất rất rất vui khi được bạn giúp! Hihi :D Mình sẽ dùng thử.

• Like
Reactions: ohyeah97

Phương Thảo Vpt

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng mười 2015
32
68
99
Hưng Yên
Trường THPT Yên Mỹ
Rất vui khi bạn giúp mình. Bạn à, những gì bạn nói mình có thể làm được trừ việc ăn các món ăn chiên xào, vì nó là nguồn sống của mình.
Thế thì mình chịu rồi :) Bạn có thể hạn chế bớt ăn các đồ chiên xào nếu muốn cơ thể bạn bớt mùi :)
Thế nhé :)

• Like

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Chị quen 1 bạn bị giống em, mùi hắc luôn
Sau thấy bạn ý dần bớt mùi, ai cũng hỏi, bạn ấy bảo là tao ngày tắm 10 lần, khi nào cũng tắm thế mới diệt được. Uống nhiều nước vào ( ngày 2, 3 lít là tầm 10 cốc to) , ăn ít hành tỏi , thịt bò. Chị biết có thế thôi, mong em sớm diệt được bệnh này hihi

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Chị quen 1 bạn bị giống em, mùi hắc luôn
Sau thấy bạn ý dần bớt mùi, ai cũng hỏi, bạn ấy bảo là tao ngày tắm 10 lần, khi nào cũng tắm thế mới diệt được. Uống nhiều nước vào ( ngày 2, 3 lít là tầm 10 cốc to) , ăn ít hành tỏi , thịt bò. Chị biết có thế thôi, mong em sớm diệt được bệnh này hihi
Hihi, em sẽ thử ạ!

Top Bottom