Kinh nghiệm ôn thi của anh chị thủ khoa

R

rickmansro

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn
Mình là thành viên rất tâm huyết của học mãi nhé 1 năm trc mình đã gắn bó vs ngôi trường này để rồi học tập tích lũy.... và kết quả hôm nay là mình đã đặt chân vào ngôi trường ĐH mà mình yêu thích ĐH KTQD.
Lâu rồi ko vào diễn đàn mà thấy nhiều box im ắng quá với cả mình cũng muốn giống a/c khóa trên giúp đỡ các khóa dưới về học tập nhất là kỳ thi đại học.
He he mình ko phải thủ khoa nhưng có tài liệu mà do các thủ khoa đúc kết về kinh nghiệm, sách vở...
Trong quá trình ôn thi đại học ý có thể 1 vài lúc các bạn cảm thấy rất chán ko có hứng học tập đúng ko. Hãy đọc cái này Bí kíp ôn thi của thủ khoa 2010. Là 1 tài liệu lên dây cót tinh thân rất tốt, mình thấy khi đọc cái này xong và làm theo cảm thấy rất tự tin và lại có hứng học ;))
Và tiếp theo là tài liệu Đề thi "90 đề thi thử môn hóa học". Quyển này do các bạn thủ khoa ( bằng tuổi mình) viết có lời giải chi tiết. Mình mới biết cái quyển này do thằng em nó mua về. Sory các bạn hiện tại là t cũng ko biết cái quyển này bán ở trang nào và hiệu sách nào @@. T hỏi thằng em thì nó cứ bảo mua của anh chị thủ khoa ( điêu kinh ). Nhưng thực sự quyển đó mình đọc rất hay do lối viết và suy nghĩ rất gần gũi với mình :D. Bạn nào biết quyển đó mua đâu thì mách nhé, 1 tài liệu tốt đấy.
Và tiếp theo ngoài các tài liệu đề do các thầy cô trên học mãi biên soạn thì các bạn nên tìm các tài liệu khác trên mạng. Mình thì chỉ tin tưởng tài liệu ở Boxmath(các anh chị và các thầy giáo chọn lọc đề toán rất hay), gstt.vn(tài liệu toàn của thủ khoa luôn ko nhiều nhưng hay ).
Chúc các bạn ôn thi tốt!

• Like
Reactions: Dolly Vân
L

luuthoan

à,cái quyển 90 đề thi thử môn Hóa học chứ j,t thấy em t có một cuốn,nó cũng khoe của thủ khoa viết,nhìn qua thấy toàn đề là đề,chẳng biết có hay ho j k,nó đặt hàng qua mạng hay sao ấy.

B

bont

Chào bạn, mình thì cũng công nhận là sách hay, tuy nhiên khi các bạn có cố gắng nổ lực thì bạn đã có thể khai thác hết các tài nguyên sung quanh bạn, bạn có thể tham gia giải các đề trên diễn đàn do các thành viên đưa lên cùng các thành viên khác, mình có thể tham khảo nhiều cách giải của các bạn khác cùng trang lứa hoặc của những ngừoi đi trước. Ngoài ra trên hệ thống đề thi đề kiểm tra trên Hocmai.vn cũng có rất nhiều đề hay mà bạn có thể tham khảo.
Chỉ cần nổ lực và học tập một cách có kế hoạch và cân đối được giữa tự rèn luyện và học thêm, giữa lí thuyết và bài tập, từ đó để có hiệu quả học tập cao nhất

D

dothihienftu

không biết có lời giải chi tiết hết các đề không, hay lại giống mấy cuốn đề, chỉ giải vài ba đề =((((

B

bont

Theo mình thấy ở hệ thống đề thi đề kiểm tra thì đều có cả, Sắp tới học mãi mở khóa Luyện đề, các thầy cô hướng dẫn mình những phương pháp những kĩ năng giải đề giúp mình tự ôn luyện làm đề một cách hiệu quả nhất trong phòng thi, bạn có thể theo dõi thông tin ở trên Bản tịn trường ấy.

B

bont

Chào em,
Đối với hệ thống đề thi đề kiểm tra trên Hocmai.vn thì chỉ cần có tài khoản thành viên là em có thể tham gia làm bài và xem đáp án. Sau khi xem đáp án em muốn xem bài giải thì em nộp tiền vào tài khoản hệ thống sẽ tự động trừ tiền trong tài khoản khi em xem lời giải đề

Top Bottom