Toán 9 Kinh nghiệm học số học

Master Kaeton

Học sinh
Thành viên
22 Tháng ba 2020
129
99
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em bị mất gốc hoàn toàn phần số học.-. Nhưng phần số học là phần có cơ số điểm khá lớn trong đề thi chuyên toán tỉnh em và cô giáo em thì luôn nói là phần này không thể bị mất điểm được vì nó khá dễ trong các phần. Em đã thử tự học lại nhưng như em thấy thì phần này khá là rộng và em không thể nào tự tổng hợp kiến thức được, mà các thầy cô thì không dạy lại kiến thức nền phần này trong năm lớp 9 nữa.-.
Các anh/chị/bạn có lời khuyên nào để em có thể có điểm phần số học không ạ? Có tài liệu nào phù hợp với em trong trường hợp này không ạ? Em cảm ơn nhiều <3

• Like
Reactions: 7 1 2 5

7 1 2 5

Cựu TMod Toán
Thành viên
19 Tháng một 2019
6,871
11,478
1,141
Hà Tĩnh
THPT Chuyên Hà Tĩnh
Đầu tiên, bọn mình đã có viết topic về chuyên đề Số học, bạn có thể tham khảo kiến thức ở đó nhé: Lý thuyết Chuyên đề Số học - Bài tập chuyên đề Số học
Ở trên đó là các phần kiến thức bọn mình đã viết, bạn có thể xem những vùng kiến thức nào mà bạn cảm thấy chưa giỏi thì có thể tìm thêm các tài liệu trên mạng.
Nếu không thì bạn cũng có thể lựa chọn cách làm đề, vừa làm đề vừa học hỏi kiến thức từ đề đó nhé. Bạn có thể tự làm bài Số học trong đề, và nếu làm không được thì có thể xem lời giải, từ đó rút ra cách giải đối với dạng bài đó cũng được nhé.

Top Bottom