Cuộc sống Kinh nghiệm đặt ghế ở rạp chiếu phim.

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Huhu mọi người giúp ngoo tui chọn ghế nào ở rạp chiếu phim để có thể trải nghiệm phim một cách trọn vẹn được không ạ ?
Đây là lần đầu tui đi coi phim ở rạp nên bỡ ngỡ ạ.

Cho mình hỏi giá của rạp Lotte và CGV với ạ. Hay là tùy từng vùng,từng phim thì giá vé khác nhau ?

Last edited:

No Hope ツ

Học sinh
Thành viên
10 Tháng bảy 2022
41
171
31
Địa Ngục Trần Gian
Hà Nam
Theo mình * một người mới đi coi rạp 1 lần mạnh dạn chia sẻ* thì nên ngồi từ hàng thứ 3-5 từ dưới lên thì sẽ trải nghiệm phim được tốt nhất. Còn ngồi ở hàng xa quá hoặc gần thì khó coi và trải nghiệm nó không được tốt lắm. Và cũng như bạn thấy thì giá cả ở hàng 3-5 cũng cao hơn các hàng còn lại *giá cả cao thì chất lượng cũng cao*^^. Đây là trải nghiệm của mình khi lần đầu đi rap hoi^^

• Wow
Reactions: Marcco

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Huhu mọi người giúp ngoo tui chọn ghế nào ở rạp chiếu phim để có thể trải nghiệm phim một cách trọn vẹn được không ạ ?
Đây là lần đầu tui đi coi phim ở rạp nên bỡ ngỡ ạ.

Cho mình hỏi giá của rạp Lotte và CGV với ạ. Hay là tùy từng vùng,từng phim thì giá vé khác nhau ?
Hazu No No MoneyTheo ý kiến của chị thì em nên chọn những dãy ghế ở cao và xa màn hình nhất để nhìn vừa tầm mắt và tránh bị đau mắt (chị có trải nghiệm khá tệ khi 1 lần ngồi những ghế đầu khá đau mắt). Thường sẽ là 4-5 hàng ghế ở cuối và chọn ghế ở giữa màn hình nha.
Về giá vé thì còn phụ thuộc em có thẻ học sinh, sinh viên hoặc căn cước <18 tuổi thì sẽ được giảm giá vé còn 45k hoặc 55k (có 1 số rạp nhân viên không hỏi tuổi thì em cứ tự giác đưa thẻ kẻo họ lại tính giá hệ thống) và thời gian xem (ngày cuối tuần và sau 17h giá sẽ cao hơn). CGV chị xem hiện tại nếu có thẻ sv là 55k, còn lotte thì có giá 45k nếu em đi ngay trong tuần từ t2-t5.

Top Bottom