kiến thức chương trình cũ và mới khác nhau ở những điểm nào?

H

hvt1101

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

minh đã học chương trình cũ, năm sau minh muốn thi Đh thì không biết kiến thức có gì khác lắm không?(khối A) cần phải học trọng tâm những gì? và nhưng gì có thể lược bớt. Kiến thức để thi ĐH có liên quan nhiều đến lớp dưới (lớp 10-11 mình học khá chểnh mảng hjc ! ) Xin các bạn cho ý kiến giúp đỡ ! Thanks

P

phalaibuon

mình nghĩ việc thi lại đối với học sinh học chương trình cũ ko khó lắm vì chương trình mới ko khác nhiều so với chương trình cũ vì vậy bạn hãy cố gắng lên nha.chúc bạn thi đỗ

K

khuatlinh

minh nam nay cung thi lai.hienminh dang hoc cao dang giao thong nhung minh muon thuc hien uoc mo cua minh nen nam nay minh se thi lai.

H

hathivuong

nhầm khi nói chương trình mới không có gì khác so với chương trình cũ. Mà đã có cấu trúc đề thi ĐH 2009 rồi, lấy đó mà học, phải mua sách mới về tham khảo đó, nhiều cái mới thú vị lắm!

N

nguoida

minh nam nay cung thi lai.hienminh dang hoc cao dang giao thong nhung minh muon thuc hien uoc mo cua minh nen nam nay minh se thi lai.

mình nghĩ việc thi lại đối với học sinh học chương trình cũ ko khó lắm vì chương trình mới ko khác nhiều so với chương trình cũ vì vậy bạn hãy cố gắng lên nha.chúc bạn thi đỗ

giống tớ rồi cố lên he nhưng có điều tớ ko học cđ giao thônh thôi!hiiiiiiiii!cố lên!

T

thidau123

ct mới nhiều hơn ct cũ nhiều nhiều
nick tớ votrungtruong3190........ ai "cùng cảnh ngộ" add vào trao đổi nhá

T

thienquang113

Toán, Lý thì lượng lý thuyết và bài tập gần như tương đương nhau chỉ khác ở chỗ là năm nay chương trình ít dạng bài tập hơn thôi. Còn Hoá thì mình khẳng định gần như khác hoàn toàn Hoá năm ngoái về Lý thuyết.

T

tnuteduvn

mình xem cấu trúc đề thi môn vật lý năm 2009 không có phần quang học ??? các bạn xem có đúng không

T

thienhaxanhk41

Hik.Mình đang học BK Hà Nội năm nay mún thi lại vào Học Viện An ninh quá mà ko bít thế nào nữa. Có cần phải bổ xung thêm nhìu ko nhỉ? Học ĐH toàn học Toán và Lý chưa học Hoá nên Hoá mình cũng quên bớt rùi. Hic

Z

zongkjm

bạn nào chưa đậu TN năm ngoái thì năm nay thj mệt đấy, ct năm nay khó hơn năm ngoái nhìu lắm, nhất là Toán, thêm phần Số phức, cả Hoá nữa, nói chung là khó, mjh thj` mjh` k0 lo đâu...

L

luuminhthanh

+Hoá chả có gì là khác cả chỉ khác phần danh pháp thôi.
+Toán thấy lược bỏ nhiều Vd: phần hình học toạ độ- phương trình đường thẳng trong sgk chỉ nói đến 2 dạng: phuơng trình chính tắc, phuơng trình tham số, thế còn phuơng trình tổng quát? phuơng trình theo đoạn chắn không biết có được sử dụng không đây??? các bạn 1991 đâu rồi chả lời coi
phần công thức tính diện tích tam giác S(ABC)=1/2.trị tuyệt đối([véc tơ AB,véc tơ AC]), thể tích hình hộp ở phần hình toạ độ cũng ko nhắc đến ko biét có duọc áp dụng ko?
+ năm ngoái bỏ phần hiện tượng quang phát quang, năm nay có học ko???
trong Sgk ban cơ bản chỉ trình bày ĐL 1 quang điện còn 2 ĐL kia không thấy trình bày..............
các member 91 giải đáp dùm cho anh nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hanoi University of Agriculture

V

vht2007

Lí thì cần lưu ý là đã đổi hàm sin thành hàm cos trong phần dao động rồi, mà hình như là may cho các anh là kết quả ko khác mấy, trừ phần sóng cơ thì có lúc nó khác thôi :D

Toán thì có thêm phần số phức, phần Hình bạn Lưu Minh Thanh nói thì đúng là ko đc viết pt đt theo phuơng trình tổng quát và phuơng trình theo đoạn chắn. Thầy mình bảo thế mà chắc đi thi mình cũng chả dại viết vào làm gì :D. PT theo đoạn chắn thì ko thấy sử dụng còn pt tổng quát thì chuyển đổi sang pt tham số hay chính tắc là dễ dàng chứ!! :D

V

vanha_doan0812

mình năm nay cũng thi lại..theo mình thì kiến thức trong chương trình cải cách của BGD so với mấy năm trước không có gì đáng lo cả..bạn chi cần mua một bộ sách mới về và đọc thì sẽ nhận ra điếu đó..chúc bạn thi tốt..vanha_doan0812

T

thelastdream

+Hoá chả có gì là khác cả chỉ khác phần danh pháp thôi.
+Toán thấy lược bỏ nhiều Vd: phần hình học toạ độ- phương trình đường thẳng trong sgk chỉ nói đến 2 dạng: phuơng trình chính tắc, phuơng trình tham số, thế còn phuơng trình tổng quát? phuơng trình theo đoạn chắn không biết có được sử dụng không đây??? các bạn 1991 đâu rồi chả lời coi
phần công thức tính diện tích tam giác S(ABC)=1/2.trị tuyệt đối([véc tơ AB,véc tơ AC]), thể tích hình hộp ở phần hình toạ độ cũng ko nhắc đến ko biét có duọc áp dụng ko?
+ năm ngoái bỏ phần hiện tượng quang phát quang, năm nay có học ko???
trong Sgk ban cơ bản chỉ trình bày ĐL 1 quang điện còn 2 ĐL kia không thấy trình bày..............
các member 91 giải đáp dùm cho anh nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hanoi University of Agriculture
Toán phần toạ độ Oxy thì đường thẳng mới có pt tổng quát, pt theo đoạn chắn còn trong Oxyz thì lấy đâu ra, mặt phẳng trong không gian thì có pt tổng quát với pt đoạn chắn. Còn thể tích hình hộp trong toạ độ không gian SGK nâng cao có nói mà, công thức áp dụng tệt ga.
Lý năm nay có nhắc lại hiện tượng quang phát quang với cái định luật Xtốc, em cũng ko biết là cái này SGK cơ bản có học ko.

Top Bottom